overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: มีใครถอย 5930 มาแล้วบ้างคับ

OverclockZone Member

Default มีใครถอย 5930 มาแล้วบ้างคับ

ลองแล้วเป็นยังไงบ้างคับ

บอกกล่าวสรรพคุณให้ฟังหน่อยคับ

ดูตามสเปคแล้วน่าจะแรงพอตัวเลย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

แรงนะครับพี่น้อง

แต่ยังหา เสี่ยง ไม่เจอเลยครับ เพราะว่าดูมัน ทำ ๆ ๆ ๆ ๆ

มันหน้าออกเร็วกว่านี้ นะครับเนี่ย

จะได้ถอยมาเล่น อิอิอิ

แต่ ควรที่จะ พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีครับพี่น้อง ท่านอื่นน

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

รอดูเช่นกันครับ

เหอๆ มะมีใครออกมาเลยเหรอคับ

งั้นผมออกเองก็ได้คับ

ว่าจะไปเอาของมาวันนี้แหละคับ

ราคา 46500 รวมแวทแล้วคับผม

เดี๋ยวให้ไปเอาของก่อนค่อยเอามาโชว์ละกัน

เผื่อมีคนตาม

อิอิ

^_^

OverclockZone Member techyou's Avatar

up

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    แรงนะครับพี่น้อง

แต่ยังหา เสี่ยง ไม่เจอเลยครับ เพราะว่าดูมัน ทำ ๆ ๆ ๆ ๆ

มันหน้าออกเร็วกว่านี้ นะครับเนี่ย

จะได้ถอยมาเล่น อิอิอิ

แต่ ควรที่จะ พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีครับพี่น้อง ท่านอื่นน
    แรง ดี แต่ไม่มีคนซื้อ เหอๆๆ

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

Quote Originally Posted by killerhisoka View Post
    เหอๆ มะมีใครออกมาเลยเหรอคับ

งั้นผมออกเองก็ได้คับ

ว่าจะไปเอาของมาวันนี้แหละคับ

ราคา 46500 รวมแวทแล้วคับผม

เดี๋ยวให้ไปเอาของก่อนค่อยเอามาโชว์ละกัน

เผื่อมีคนตาม

อิอิ

^_^

ถอยมาเลยครับผมตามแน่แต่ยังไม่ได้ขอพ่อซื้อ อิอิ
    ปล.ผมใช้แต่Acer

คุณ killerhisoka ครับ

ถอยมายังครับ กำลังสนใจเหมือนกันคับ ดูจาก spec แล้วน่าเล่นบ้าง ตอนแรกจะไปทาง asus F8Sn แล้ว แต่อ่านเจอว่า chip มีปัญหา เลยต้องเบรกไว้ก่อนครับ จะเอาไปใช้เมืองนอกด้วยครับ กลัวมีปัญหาแล้วลำบาก

ส่วน acer เป็นไงบ้างครับ GF9600 มีปัญหากับเค้าหรือเปล่า แล้วเรื่องบานพับ มันแข็งแรงดียังครับ

คุณ killerhisoka ซื้อที่ไหนครับ 46900 + vat incl. นี่ แนะนำด้วยได้ไหมครับ

ที่ it fever คับ

ชั้น 4 พันธุ์ทิพย์คับ

อยู่ฝั่งบันไดลงอ่ะคับ

ตามปกติจะได้วิสต้ามาแต่ผมให้พี่เค้าเปลี่ยนไปลงวินโดวส์ xp ให้

แต่ดันลืมให้พี่เค้าแบคอัพไดรเวอร์ให้อ่ะคับเลยต้องมาหาเอง

ถ้าใครจะถอยจากที่นี่ก็อย่าลืมให้พี่เค้าแบคอัพไดรเวอร์ xp ไว้ให้ด้วยนะคับ จะได้เอามาแบ่งปันกันบ้าง

ส่วนถ้ากลัวว่าจะเสียวิสต้าแท้ที่แถมมาให้ก็เสียเวลาหน่อยนะคับ ประมาณ 3 ชมได้

เพราะเค้าจะต้องลงวิสต้าก่อนแล้วค่อยทำแผ่น recovery ให้

จากนั้นค่อยลง xp ทับไป ถ้าอยากเปลี่ยนไปใช้วิสต้าของแท้ ค่อยใช้แผ่น recovery ลงอีกทีได้คับ

ไม่มีปัญหา

แต่ใช้แล้วมีปัญหาอะไรหรือไม่นั้น ยังไม่สามารถบอกได้คับ เพราะพึ่งได้เครื่องมาวันนี้เอง

มีคนใช้ตามหน่อยก็ดีนะคับ จะได้ตั้งคลับเหมือนคนอื่นเค้าได้

ถามนิดครับ ราคาเป็นยังไงบ้างครับ ได้ของแถมอะไรมาบ้างครับ
    สามารถต่อรองราคาได้อย่างไรบ้างครับ

ราคา 46500 คับ ผมต่อมะได้เลย

(รึว่าไม่มีศิลปะในการต่อราคาก็ไม่รุนะ)

ของแถมก็มีหูฟัง กระเป๋า ซอฟท์เคส เมาส์

กระเป๋าเนี่ยผมไปซื้อของใหม่ใส่เลย

เพราะที่แถมมาเป็นสะพายข้าง คงแบกมะไหวเพราะหนักข้างเดียว 3 กิโล

เลยซื้อเป้มาใส่แทน ก็ช่วยได้เยอะคับ

ตอนนี้ใช้วิสต้าอยู่อ่ะคับ ก็ดีเหมือนกัน เพราะผมให้เค้าอัพแรมเป็น 4 จิกให้อ่ะคับ

ลองเล่น pes 2008 ดู ปรับสุดทุกอย่างก็ไหลลื่นดีคับ

ยกเว้นตอนรีเพลย์ อาจจะกระตุกนิดนึง นิดเดียวนะคับไม่มากมาย

เดี๋ยวจะลอง dmc4 ดู ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกอีกทีคับ

OverclockZone Member little_nik's Avatar

เป็นอีกตัวที่ผมก็อยากได้มากมาย ^o^

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by killerhisoka View Post
    ราคา 46500 คับ ผมต่อมะได้เลย

(รึว่าไม่มีศิลปะในการต่อราคาก็ไม่รุนะ)

ของแถมก็มีหูฟัง กระเป๋า ซอฟท์เคส เมาส์

กระเป๋าเนี่ยผมไปซื้อของใหม่ใส่เลย

เพราะที่แถมมาเป็นสะพายข้าง คงแบกมะไหวเพราะหนักข้างเดียว 3 กิโล

เลยซื้อเป้มาใส่แทน ก็ช่วยได้เยอะคับ

ตอนนี้ใช้วิสต้าอยู่อ่ะคับ ก็ดีเหมือนกัน เพราะผมให้เค้าอัพแรมเป็น 4 จิกให้อ่ะคับ

ลองเล่น pes 2008 ดู ปรับสุดทุกอย่างก็ไหลลื่นดีคับ

ยกเว้นตอนรีเพลย์ อาจจะกระตุกนิดนึง นิดเดียวนะคับไม่มากมาย

เดี๋ยวจะลอง dmc4 ดู ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกอีกทีคับ

เครื่องผม pes 2008 ปรับสุดๆ ไหลลื่น ไม่กระตุกเลยสักฉากครับ GPU 8400 64MB เอง

somewhere in the f$$$$$g world

ได้มาแล้ว review ให้ดูหน่อยนะครับ
    อยากเห็นของแรง

Quote Originally Posted by tanwatana View Post
    เครื่องผม pes 2008 ปรับสุดๆ ไหลลื่น ไม่กระตุกเลยสักฉากครับ GPU 8400 64MB เอง
    ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับว่าอาการที่ผมเห็นเค้าเรียกว่ากระตุกกันรึป่าว

แต่เล่นไปก็ไม่มีปัญหาให้รำคาญใจเลยคับ

อาจจะเป็นเพราะตอนนั้นผมเล่นไม่ได้เสียบสายก็ได้คับ

คืออยากเล่นให้แบตมันหมดเกลี้ยงอ่ะคับ จะได้ชาร์จเข้าใหม่เต็มๆ

ใครถอยมาแล้วก็ช่วยตั้งคลับหน่อยก็ดีนะคับ ผมมะกล้าตั้ง

ความรู้น้อย

อิอิ ขอดัน
    รอ review จากคุณ killerhisoka คับ

ป.ล. ตอนนี้ใจเอนเอียงไปหา 5930 แว้ววววววว

เอ้าๆ จะตกแล้ว รอรอรอรอรอ

ยังมะมีใครถอยมาเป็นเพื่อนผมเลยเหรอคับเนี่ย

อาจจะมีผมครับ ที่อาจจะร่วมหอลงโลงกับคุณครับ
    ว่าแต่ว่าจะลงไปทำอะไรกันดีครับ อิอิ

อาจจะเป็นวันเสาร์นี้ครับ (อาจจะนะ)

แล้วใช้งานมา 3 - 4 วันแล้วเป็นไงบ้างครับ มีอาการร้อน หรือ มีอะไรแปลกๆมั้ยครับ

Quote Originally Posted by coonismile View Post

อาจจะมีผมครับ ที่อาจจะร่วมหอลงโลงกับคุณครับ
    ว่าแต่ว่าจะลงไปทำอะไรกันดีครับ อิอิ

อาจจะเป็นวันเสาร์นี้ครับ (อาจจะนะ)

แล้วใช้งานมา 3 - 4 วันแล้วเป็นไงบ้างครับ มีอาการร้อน หรือ มีอะไรแปลกๆมั้ยครับ
    ตอนนี้ผมพยายามลง xp ใหม่อยู่อ่ะคับ เพราะตอนที่ร้านลงมาให้ยังรุสึกว่าแปลกๆอยู่

ดูฮาร์ดดิสก์แล้วก็เป็น fat32 ซึ่งมันควรจะเป็น ntfs แต่ไม่รุว่ามีผลอะไรรึป่าวนะคับ

ตอนนี้พยายามหาไดรเวอร์อยู่อ่ะคับ ยังไงถ้าคุณ coonismile ให้เค้าลง xp ให้

ช่วยเอามาแชร์ให้ทีนะคับ

ต้องการอย่างแรงคับผม

ส่วนความร้อน รู้สึกว่าบอดี้ด้านล่างจะร้อนค่อนข้างสูงเหมือนกันนะคับ หลังจากเล่น pes ไป ชม กว่าๆ

แบบไม่มีพัดลม ไม่เปิดแอร์ด้วย ไม่รุว่าแปลกรึป่าว แต่พอใส่พัดลมระบสยความร้อนด้านล่างก็ช่วยได้

เยอะคับ

ตามมาละกันนะคับ เพราะผมอยู่ในโลงแล้ว

อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks