Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อย ครับ notebook ปุ่มมันเพี้ยนทำงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อย ครับ notebook ปุ่มมันเพี้ยนทำงัยครับ

ถามหน่อย ครับ notebook ปุ่มมันเพี้ยนทำงัยครับ พอกดปุ่ม c มันดันขึ้น 1 กดปุ่ม1 มันค้างเลยครับ อาการแบบนี้ ต้องเเปลนไหม ครับ หรือ ซ่อมได้ ท่านใด ทราบช่วยด้วยครับ

โอว ไม่เคยเจอ ดันให้ละกาน

Comment

OS มีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองเข้า MODE DOS หรือเข้า BIOS แล้วเป็นหรือเปล่าครับ

Comment

อาการแบบนี้มี 2 อย่าง (ที่เคยเจอ)
        1. hardware ยาง + carbon รองใต้ Keyboard เสียทำให้เวลากดแล้วไม่ตรง สังเกตุง่ายว่าจะเพี้ยนเป็นตัวที่ใกล้เคียงในแนวตั้ง (แบบนี้ต้องเปลี่ยน)
        2. Software อันนี้เป็นที่การตั้งค่า Keyboard ใน Windows

Comment

ผมว่าเป็นที่ OS ครับ ลองเอา ตัวใหม่มาลงครับ

ที่ออฟฟิสผมก็เป็น ตัว @ สสับกับ ' เป็นเพราะ windows ครับ

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
            โอว ไม่เคยเจอ ดันให้ละกาน
            ขอบคุณครับ
            Originally posted by alexender View Post
            OS มีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองเข้า MODE DOS หรือเข้า BIOS แล้วเป็นหรือเปล่าครับ
            ขอบคุณครับ
            Originally posted by Thanadej View Post
            อาการแบบนี้มี 2 อย่าง (ที่เคยเจอ)
            1. hardware ยาง + carbon รองใต้ Keyboard เสียทำให้เวลากดแล้วไม่ตรง สังเกตุง่ายว่าจะเพี้ยนเป็นตัวที่ใกล้เคียงในแนวตั้ง (แบบนี้ต้องเปลี่ยน)
            2. Software อันนี้เป็นที่การตั้งค่า Keyboard ใน Windows
            ครับ ลองลงใหม่แล้ว ดีขึ้น แต่ไม่หายครับ สงสัยต้องเปลี่ยนใหม่ (ใช้คีบรอด์ usbใช้ได้ปกติครับ)

Originally posted by entertainer View Post
            ผมว่าเป็นที่ OS ครับ ลองเอา ตัวใหม่มาลงครับ

ที่ออฟฟิสผมก็เป็น ตัว @ สสับกับ ' เป็นเพราะ windows ครับ

ลงใหม่แล้วก็ดีกว่าเดิมนิดหน่อยครับ ส่งสัย ต้องเสียเงินครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

กดปุ่ม numlock ไว้ป่าว

Comment

Working...
              X