Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Audigy1,Audigy2 หรือ live value 5.1 กับ sound on board

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Audigy1,Audigy2 หรือ live value 5.1 กับ sound on board

คืออยากจะเทียบกันว่าถ้ามี sound on board ของ Realtek ALC882 High Definition Audio 8-channal +2-channal 192Khz,24 bit audio) จะคุ้มไหมถ้าจะไปซื้อ Audigy1 หรือ 2 มาใช้แทนแบบ onboard นะครับหรือไม่ก็ช่วยเปรียบเทียบหน่อยว่า sound on board รุ่นนี้ให้เสียงได้ประมาณ sound card รุ่นไหน thanks

คุณใช้ลำโพงอะไร ถ้าคุณภาพดีหน่อยก็คุ้มล่ะ ไม่กินแรงcpu ตอบสนองได้ดีกว่าเวลาเล่นเกมส์
    Realtek ALC882 พอๆกับ Sb Live แค่สามารถต่อchannelเยอะแค่นั้นเอง แต่เล่นเกมส์สู้ไม่ได้ล่ะ

Comment

555

เห็นด้วยกับพี่ด้านบนคับ ถ้าลำโพงดีก็น่าจะคุ้มกับการหา Audigy มาเล่น แต่ถ้าลำโพงทั่วไป onboard ก็พอ

Comment

ถ้าลำโพงดีๆหน่อย เล่น Audigy 2-4 เลยคับ หรือถ้างบหนาหน่อยก็ X-Fi เลย

Comment

ผมใช้ sb live 5.1 แค่นี้ก็เสียงดีแล้ว +ลำโพงดีๆๆหน่อยนะ ต้องอย่างน้อยราคา1500+ แบนด์ดีๆๆหน่อยนะ ถ้าไม่ใช่พวกหูทอง อย่างไปซื้อแพงเลยเพราะผมฟังดูแล้วแค่นี้เสียงก็ใสนุ่มดี แล้วแต่คนชอบมากกว่า บางคนชอบเบสหนัก หรือบางคนชอบเสียงนุ่มๆ

Comment

ผมว่า Xi-Fi ไปเลยมันจะ เห็นผลกว่าครับ

Comment

เพิ่งได้ Audigy 1 มาเมื่อวาน ลองแล้วเสียงดีขึ้นเยอะครับ เบสลึกขึ้นแน่นขึ้น รายละเอียดของเสียงมากขึ้น โดยรวมก็พอใจนะครับ มันแล้วแต่คนด้วย (แต่ยัดเข้ายากจัง ตัว soundcard ใหญ่กว่า VGA Card อีก) ยังปรับ option ต่างๆไม่เป็นเลยใครทำเป็นช่วยสอนหน่อยนะครับ กะลังลองเล่นเกมส์กับดูหนังพวก Hidef ดูหน่อยว่าเป็นไง

Comment

Working...
              X