Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ช่วยด้วยครับ!!! +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ช่วยด้วยครับ!!! +++

พอดีว่าผมไปซื้อ AMDX2 5000 มาหน่ะ ครับ
    ตอนแรกใช่ AMD64 3000+

แต่พอใส่ X2 5000 แล้ว มันไม่ออกอะไรมาเลยหน่ะครับ
    เข้าเครื่องตอนแรกก็ไม่ได้หน่ะ ไม่มีเสียงอะไรดังออกมาเลย
    เข้า Bios ก็ไม่ได้หน่ะครับ แบบว่ากดเปิดแล้วเครื่องมันแค่วิ่งเฉย ๆ
    พัดลมก็พัดหมด แต่ว่ามันไม่มีเสียงอะไรออกมาเลยหน่ะ ภาพก็ไม่ออกหน่ะครับ
    กำจริง ๆ เป็นที่อะไรเหรอครับ ผมใช้ PSU 450W เต็มหรือป่าวไม่รู้
    HDD ก็รองไม่เสียบดูก็ไม่ออกเหมือนกัน
    ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับอะไรกันแน่

ช่วยหน่อยนะครับ จะได้ไม่ต้องไปเคลม ^^!
    ขอบคุณครับ

อาการนี้ หุหุหุ เหมือนตอนผมใช้ 3000+เลยครับ เอาไปให้ร้านเช็คดูปรากฏว่า ขางอ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นอะไร
      BIOS Support รึปาว

Comment

ดูแล้วครับก็ไม่งออะไรนิครับ ปกติดีทุกอย่าง
        ทำไงดีหว่า.....กำ ๆ เอามาวันแรกก็เจอดีละ
        เกี่ยวกับอะไรกันแน่เนียะ

Comment

เมนบอร์ดSupport กับ Cpu ครับ แต่ว่า Bios Support เหรอป่าวทำไงหรือครับ
          ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นอะไร
            BIOS เวอร์ชั่นใหน

Comment

เมนบอร์ดรุ่น M2N-SLI DELUXE Motherboard
              Bios ดูยังไงเหรอครับว่า เวอร์ชั่นไหน
              ขอบคุณครับ

Comment

ลองลือบอร์ดออกมาทำนอกเคสดูครับ ว่้าติดเปล่า เครื่องติดแล้วค้อยประกอบกลับไปใหม่

Comment

Originally posted by simurator View Post
                  เมนบอร์ดรุ่น M2N-SLI DELUXE Motherboard
                  Bios ดูยังไงเหรอครับว่า เวอร์ชั่นไหน
                  ขอบคุณครับ
                  Bios เวอร์ชั่น REV 1.01G หน่ะครับ

Comment

แฟลชเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับ

Comment

http://support.asus.com/cpusupport/c...N-SLI%20Deluxe

Athlon 64 X2 5000+ (CS),1MB,rev.F2,89W,SocketAM2 BIOS 0503

Athlon 64 X2 5000+ (CU),512Kx2,rev.F2,89W,SocketAM2 BIOS 0201

Athlon 64 X2 5000+ (CZ),1MB,rev.F3,65W,SocketAM2 BIOS 1102

Athlon 64 X2 5000+ (CZ),1MB,rev.F3,89W,SocketAM2 BIOS 0609

Athlon 64 X2 5000+ (DD),1MB,rev.G,65W,SocketAM2 BIOS 0609

Athlon 64 X2 5000+ (DO),1MB,rev.G2,65W,SocketAM2 BIOS 1201

Athlon 64 X2 5000+ (DS),1MB,rev.G2,65W,SocketAM2 BIOS 1203

Comment

จะมีวิธีอื่นไหมครับที่เราไม่ต้องใช้ floppy disk ในการแฟลช Bios ไหมครับ พอดีว่ามันไม่มีอ่ะ กำ ๆ

Comment

ใส่ cpu ตัวเดิม แล้ว update bios เป็น ver ล่าสุดครับ

Comment

Originally posted by simurator View Post
                            จะมีวิธีอื่นไหมครับที่เราไม่ต้องใช้ floppy disk ในการแฟลช Bios ไหมครับ พอดีว่ามันไม่มีอ่ะ กำ ๆ
                            update ใน window ได้นิครับ

Comment

อาาาา บอกตามตรงผมโง่ครับ อัพใน window ยังไงขอคำรบกวนด้วยนะครับ
                              ขอบคุณครับ ผมดาวโหลด File มาแล้วให้ทำยังไงต่อเหรอครับ

Comment

Working...
                              X