Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นกับ Final Fantasy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นกับ Final Fantasy

สนุกตรงไหน และลง PC ได้เปล่า

สนุกตรงไหนหรอครับ ไม่รู้สิครับ ของอย่างนี้ต้องลอง บอกไม่หมดครับ ถ้าชอบเกมภาษา หรือ rpg เนี่ยก็ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ ส่วนตัวผมเล่นภาค 7/8/10/12 น่ะครับ ภาคที่ลง pc จะมีแค่ 7 กับ 8 ซึ่งลงตั้งแต่สมัย window 95 นู่นครับ ถ้าจะเล่นใน xp จะต้องไปโหลดตัวแก้มาครับ ไม่ก็ปรับ compatible mode เอา ส่วนภาค 10 12 ถ้าเห็นใน pc นั้นเป็นตัว Emu ครับ แปลงจากเพล์ 2 ให้เล่นใน คอมได้ครับ

Comment

สนุก มีเสน่ห์ เป็นเอกลักษณ์ ของเค้าดีจริงไม่งั้นไม่มีเป็นสิบๆภาค(มีภาคเล็กภาคน้อยอีก)

Comment

ไม่รุ้สิครับ อธิบายไม่ถูก แต่เวลาเล่นแล้วรุ้สึกได้เลยว่า นี่แหละ Final Fantasy พูดออกแค่เนี้ย
        แต่สำหรับบางคนอาจจะไม่ชอบก็ได้

Comment

ถ้าชอบการเดินทาง แนะนำครับ + ความรักที่แฝงกับการเดินทาง

เพราเล่นเกมนี้ ไม่ใช่ 20 ช.ม. จบอ่ะครับ

มันเลยกลายเป็นความผูกพันธ์ เพราะเล่นนานเกิน

ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by Byzentine View Post
            ถ้าชอบการเดินทาง แนะนำครับ + ความรักที่แฝงกับการเดินทาง

เพราเล่นเกมนี้ ไม่ใช่ 20 ช.ม. จบอ่ะครับ

มันเลยกลายเป็นความผูกพันธ์ เพราะเล่นนานเกิน

ฮ่าๆๆๆ
            แต่ละภาคนี้เล่น 100+ ชั่วโมง ทุกภาคเลย เหอๆ ชอบจัด

Comment

เมื่อก่อน ตอนไม่เคยเล่น ก็งงเหมือนกันว่าทําไมคนมันเล่นกันเยอะจัง เกมส์อะไรก็ไม่รู้ เห็นเดินไป เดินมา
              มันจะสนุกยังไง เลยลองเล่นดู เล่นไปเล่นมา ภาค1,2,3,6,7,8,9,12

Comment

ภาค 7 คือ RPG เกมส์แรกที่ลองเล่น แล้วก็ติดใจ จนตามเล่นหลายๆภาค เนื้อเรื่องสนุก น่าค้นหาติดตามคับ

Comment

Originally posted by noxi View Post
                  เมื่อก่อน ตอนไม่เคยเล่น ก็งงเหมือนกันว่าทําไมคนมันเล่นกันเยอะจัง เกมส์อะไรก็ไม่รู้ เห็นเดินไป เดินมา
                  มันจะสนุกยังไง เลยลองเล่นดู เล่นไปเล่นมา ภาค1,2,3,6,7,8,9,12
                  เหมือนผมเลย เล่นตั้งแต่ภาค1 เครื่อง family อิอิ แต่ชอบภาค7มากที่ซู้ด ว่าแล้วก็ไปเอาแผ่น Advent Children มาดูอีกรอบดีฝ่า

Comment

Originally posted by noxi View Post
                    ไม่ได้เล่น ภาค 4-5 เหรอสนุกมากเลยนะ เพลงก็เพราะเล่นแล้วมีอารมณ์ร่วมมาก
                    ปล.ภาค 1-3 นี่เวลาจะอวดเซพต้องพกตลับไปบ้านเพื่อนด้วย 555 ถ่านหมดทีเดี้ยงเลย

Comment

ภาค 7 นี้เป็นเป็นเกมแรกบน PS ของผมเลยนะท่าน สวยสุยยอดแบบหาที่ติไม่ได้(สมัยนั้นอ่ะ)

ปล.ภาค 4 ก็สนุกครับ ผมเล่นอันที่คนเค้าเอามาโมไทยอ่ะ สนุกดี

Comment

" Final Fantasy สนุกไหม ?? "

ถ้าจะอธิบายด้วยคำพูด คงจะพูดได้ไม่จบไม่สิ้นครับ ต้องลองเล่นเองเเล้วถึงจะรู้ว่านี่เเหละ "Final Fantasy" ครับ

ซึ่งถ้าถามผมว่าเกมไหนคิอเกมในดวงใจอันดับหนึ่งเเล้วละก็ ขอตอบได้เลยครับว่าเกมนั้นคือ

Final Fantasy เท่านั้นครับ

Comment

เหอๆ

Comment

ถามว่าสนุกไม บอกได้เลยว่า สนุกเพียงแค่ 1-7 ถ้าหลังจากภาค8ไปแล้วเน่า พูดได้เต็มปากเลยว่าเน่า

เพราะภาค8-12 เปลี่ยนผู้ทำไม่ใช้อาจายร์นูมูระ อาจายร์นูมูระ เพียงแค่คอยควบคุมแต่ไม่ได้เขียนเนื้อเรื่องให้แล้ว ยิ่งทำยิ่งและ

ย้อนกันไปถึงภาค7 ใครไม่ได้เล่นภาคนี้เชยมาก มันดีขนาดไหนละ เอาเป็นว่ามันทำให้คนบางคนที่เกลียดเกมภาษามาสนใจมันได้

Comment

Originally posted by popshock View Post
                              ถามว่าสนุกไม บอกได้เลยว่า สนุกเพียงแค่ 1-7 ถ้าหลังจากภาค8ไปแล้วเน่า พูดได้เต็มปากเลยว่าเน่า

เพราะภาค8-12 เปลี่ยนผู้ทำไม่ใช้อาจายร์นูมูระ อาจายร์นูมูระ เพียงแค่คอยควบคุมแต่ไม่ได้เขียนเนื้อเรื่องให้แล้ว ยิ่งทำยิ่งและ

ย้อนกันไปถึงภาค7 ใครไม่ได้เล่นภาคนี้เชยมาก มันดีขนาดไหนละ เอาเป็นว่ามันทำให้คนบางคนที่เกลียดเกมภาษามาสนใจมันได้
                              ถึงขนาดเปลี่ยนใจคนให้มาสนใจภาษาญี่ปุ่นได้เลยสุดยอดจริงๆๆ

แล้วใครขุดขึ้นมา

Comment

Working...
                              X