Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ8000+-นิดๆ ช่วยเลือกลำโพงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ8000+-นิดๆ ช่วยเลือกลำโพงทีครับ

งบ8000+-นิดๆ ช่วยเลือกลำโพงทีครับ

เพื่อนจะซื้อแนะนำไม่ถูกครับ เลยต้องมาถาม
    เอาแบบเบสพอมีนุ่มๆ ไม่เน้นปริมาณ เน้นกลางแหลม กรุ้งกริ้ง ใส ชัดในทุกย่าน อะไรน่าจะดีครับ

ตัวผมเองก็อยากเปลี่ยนด้วย ตอนนี้ใช้ x3/2.1 + burbrown +cobrasilver ตันเรื่องเสียงแหลมอ่ะครับ ไม่ใส ถึงเปลี่ยนสายมันก็ใสนะ แต่ว่ามันแปลกๆครับ ยังไงไม่รู้ ช่วยๆทีครับ

ขอเสนอ Altec MX-5021 THX 2.1 + เปลี่ยนสาย ราคาอยู่ในงบแน่นอน ลองไปฟังดูก่อนนะคับ ^^

Comment

ตามท่านบนเลยครับ

เบสพอมีนุ่มๆ ไม่เน้นปริมาณ เน้นกลางแหลม กรุ้งกริ้ง ใส ชัดในทุกย่าน Altec MX-5021 THX 2.1 เป็นคำตอบที่ท่านต้องการ

Comment

ถ้าเทียบกะ xforce5 กะ edifier 3350 อ่ะครับ จะต่างกันยังไงบ้าง อยากทราบมากครับ

Comment

1. ราคา (MX-5021, E3350, Xforce5)

2. ดีไซน์ (สวยกันคนละแบบ แต่ E3350 จะแหวกแนวหน่อย เฟี้ยวดี)

3. เสียง (กลางแหลมยกให้MX-5021 ใสกรุ๊งกริ๊ง กับ XForce5 เสียงดีดกีตาร์พริ้วดี เรื่องเบสต้องไปลองฟังเองคนละบุคลิกกัน ส่วน E3350 เสียงBalanceดี แต่เบสเบาไปนิดเหมาัะกับเพลงแนวหวานๆ ใสๆ ไม่เหมาะกับการดูหนัง)

4. Option (คงต้องบอกว่ามีแต่XForce5ที่มี FM/AM, ช่องต่อ MIC 2 ช่อง, Digital LED)

5. น้ำหนัก (XForce5, MX-5021, E3350)
          Last edited by sierra; 6 Aug 2008, 18:10:29.

Comment

MX5021 ใช้กับสายลำโพง In-Akustik Atmos Air 195 Silver แล้วสดใส กรุ๊งกริ๊ง พริ้วดีมากครับ

ส่วนสายสัญญาณลองดู Audio Quest Mini-3 ดูครับเบสจะได้คมกระชับขึ้นอีกหน่อย

Comment

โอ้ กลางแหลม 3350 สู้ไม่ได้เหรอครับ อ่านมาเห็นว่า 3350 กลางแหลมเนียนมาก แล้วเบสต่างกันยังไงอ่ะครับ อันไหนลึกกว่าอะ แล้วอันไหนมิดเบสมากกว่า ครับ

Comment

อยากได้แบบที่เสียงกลองชัดๆอ่ะครับ(กลองตีนะ ที่ตัง เปาะๆๆอ่ะ)

Comment

มาแนวเดียวกับผมเลย ยังก็อยากให้ไปลองฟัง MX-5021 ดูคับค่อนข้างตรงเสปกคุณเลย แล้วก็เปลี่ยนสายตามคุณJO เลยคับ ^^

Comment

ดูอันนี้แล้วสับสนครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=222490

Comment

เค้าว่ามันไม่เหมือนเมื่อก่อนด้วย ลดต้นทุน แล้วมันจาแย่ลงเยอะไหมอ่ะ

Comment

ของราคาไม่ใช่ถูกๆนะคับ อย่าเพิ่งปักใจเเครื่องเสียงที่อ่านจากที่วิจารณ์กันมา ขนาดผมเตรียมเงินไว้3000กะไปซื้อลำโพง X3/Orbit 701/Xforce5 เพราะราคามันไล่ๆกัน แต่พอลองๆฟังแล้วสุดท้ายก็หิ้ว MX-5021 กลับบ้านคับ ผมว่าให้ไปลองฟังดูก่อนดีที่สุด ฟังให้หมดทุกรุ่นที่สนใจเลยแล้วกลับมาตัดสินใจอีกทีคับแล้วจะได้ของถูกใจและไม่เสียใจภายหลัง

เรื่องที่ MX-5021 ลดต้นทุนอันนี้จริงคับ แต่แบบOriginalผมก็ยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน ก็อยากรู้ว่าเสียงจะต่างกันแค่ไหนเหมือนกันคับ =^^=

Comment

อยู่โคราชครับ ไม่สะดวก ที่โคราชมี mx-5021 ขายไหมครับ จะไปลองฟังก่อน แต่ซื้อที่100ทิพ อิอิ

Comment

ตัวที่ดอกด้านในแบนๆผมก็ไม่เคยลองนะและไม่เคยเห็นด้วยเหมือนกันตั้งแต่รุ่นนี้ขายในไทยใหม่ๆเมื่อ 2ปีก่อนก็ไม่เห็นเหมือนกัน

สงสัยรุ่นที่ดอกด้านในแบนๆอาจจะมีขายใน Zone ยุโรป กับ อเมริกามั่งครับ

Comment

อืมๆ เก็บข้อมูล

Comment

Working...
                              X