Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850/4870ที่พอจะลองรับเกม bio5/ffXIII(อนาคตอาจแพลตฟอร์มลงpc)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850/4870ที่พอจะลองรับเกม bio5/ffXIII(อนาคตอาจแพลตฟอร์มลงpc)

ตอนนี้ผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ ยังลังเล ว่า4850 ดี หรือ4870ไปเลยเผื่อ bio5/FFXIII(อนาคตนะคับอาจจะลงpc) เผื่อไว้งะงับลองแนะนำทีว่า4850 พอเล่นไหมจะได้ไม่ต้องจ่ายเยอะ หรือ4870ไปเลย

โหสบายๆเลยครับ

Comment

FF13 เลิกคิดได้เลยครับ

Studio เค้า confirm ไว้แน่นอนว่าไม่มีลง PC ครับผม

BIO5 ก็ยังต้องลุ้น แต่ก็มี % ลง PC อยู่เยอะ ^^"

Comment

BIO 5 น่าจะลงแน่นอนครับ (CApcom มัลติ ไปเรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าอยากให้เขา มัลติ ไปนานๆอย่าลืมซื้อแผ่นแท้บ้างละ)

ส่วน FF 13 ได้แต่ลุ้นว่าถ้ายอดขายไม่ดี มีกลับลำแน่นอนครับ

แต่ที่ผมดูๆนะครับ 4850 หรือ 4870 เล่นได้สบายๆเลยละครับ(เอาสเปกเครื่อง XBOX360 เป็นฐานนะ)

Comment

RE5 นี่ ลงคอม แน่น ๆ อยู่แล้ว ส่วน FF นี่ไม่เคยเห็นลงคอมซักภาค (ที่เห็นมีแต่ XI เท่านั้นที่ลง)
          นี่กะว่าจะซื้อมาเล่นเกม PS2 เลยการ์ดนี้ (เห็นโปรแกรมเล่น PS2 มันเล่น XII ได้เดียวลองซักครั้งเมื่อซื้อมา) อิอิ

Comment

RE5 ถ้าจะ port มาลง pc ขออย่าให้เหมือน RE4 นะ

Comment

Originally posted by kisers View Post
              RE5 นี่ ลงคอม แน่น ๆ อยู่แล้ว ส่วน FF นี่ไม่เคยเห็นลงคอมซักภาค (ที่เห็นมีแต่ XI เท่านั้นที่ลง)
              นี่กะว่าจะซื้อมาเล่นเกม PS2 เลยการ์ดนี้ (เห็นโปรแกรมเล่น PS2 มันเล่น XII ได้เดียวลองซักครั้งเมื่อซื้อมา) อิอิ
              FF7 FF8 ไงคับ

Comment

MGS4 ก็ลง xbox ไปแล้ว << โทดที อันนี้ข่าวลือ
                หรือจะมาทำลง PC ด้วย ?
                Last edited by BethGibbons; 6 Aug 2008, 18:11:04.

Comment

MSG4 ???????? ลง xbox ตอนไหน ไม่เห็นมีข่าวเลยครับ

เข้าเรื่อง

ผมว่า Bio 5 ไม่น่าพลาดลง PC นะ ส่วน FF13 เชื่อเถอะว่าอะไรๆ ก็เป็นไปได้

port ไปลง 360 ได้ จะไปยากอะไรถ้าจะทำลง PC ด้วย

Comment

ตอนนี้ยังไม่เกมส์ไหนโหดเท่า crysis ต่อให้เปงอนคตก็เหอะ นั้นคือเล่นเกมส์นี้ได้ก็เล่นได้อีก 10 ปี

Comment

เอาความรูสึกผมนะ FF13เหมือนเกิดมาเพื่อPSอ่ะ

อัพคอมรออีมูPS3 กั๊กๆๆ บ้าไปเลยตรู

Comment

เท่าที่เคยอ่านเจอมา Engine ที่่ใช้ทำ Crysis ภาคนี้นั้น ใช้ประสิทธิภาพของ Engine ไปแค่ 30% กว่าเองนะครับ หุหุ

และเห็นว่า ภาค2 จะใช้ ประสิทธิภาพของ engine มากขึ้นไปอีก =w=

ได้อ่านแล้วก็.....สะอึก

Comment

เกมเด่นๆที่ว่ามานี้4850 เอาอยุ่ไหมงับ(ถ้าพอเอาอยู่ก็จะสอย ปะหยัดตัง-*-)
                          หรือต้องเทหน้าตักสอย 4870 เผื่อไว้เลยดีไหมงับ

Comment

ลงได้ก็ดีอยากเล่น FF13 ไม่มีเครื่อง xbox 360 เลือกคอมไปละชีวิตติดคอมซะละ

Comment

Originally posted by kiros View Post
                              FF13 เลิกคิดได้เลยครับ

Studio เค้า confirm ไว้แน่นอนว่าไม่มีลง PC ครับผม

BIO5 ก็ยังต้องลุ้น แต่ก็มี % ลง PC อยู่เยอะ ^^"
                              เขาไม่ได้ยืนยันว่าจะไม่ลงครับ ตอนแรกเห็นออกมาพูดว่าไม่ลง xbox360 แน่ๆสุดท้ายฮาแตกลงซะงั้น
                              ต้องดูยอดขายและกลวิธีกันการ copy ครับ ถ้าแผ่นแท้ไม่แพงก็ว่าจะหามาลองเครื่องเหมือนกัน
                              Bio5 แทบไม่ต้องลุ้นครับ ลงคอมมาตั้งแต่ภาค 1-4 ภาค5ไม่รอดครับ
                              ระหว่างรอให้เล่น street fighter 4 ไปพลางๆ

Comment

Working...
                              X