Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยว่าผมโง่หรือคุณปลื้มโง่กว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยว่าผมโง่หรือคุณปลื้มโง่กว่า

คือเมื่อตะกี้ประมาณ5ทุ่มที่ช่องTNNของTrue vision คุณปลื้มแสดงความเห็นเรื่องยุคต่อไปของwindows แกบอกว่าต่อไปwindows xp ก็จะเป็นVista จากนั้นก็จะเป็นlonghorn แล้วต่อจากนั้น
    จะเป็น ระบบใหม่ ชื่อ มิโดริ เท่าที่ผมจำได้นั้นLonghornมันคือโค้ดเนมของวิสต้าไม่ใช่เหรอ
    ช่วยบอกที

บางคนเค้าก็รู้ในวงกว้างนะครับ คือรับฟังข้อมูลจากหลายๆ เรื่อง แต่อาจจะไม่รู้ลึกจริงในบางเรื่อง ทำให้ข้อมูลอาจจะคลาดเคลื่อนได้ แต่คนพวกนี้มักจะคุยได้ยาวๆ และคุยสนุก คนระดับแนวหน้าเค้าก็ต้องทำอย่างนี้กันทั้งนั้น แต่ถ้าในเรื่องที่เค้ารู้ลึกเราก็สู้เค้าไม่ได้เลย ดังนั้นเค้าไม่ได้โง่ครับ เพียงแต่เค้าพลาด ไม่ได้เช็คความถูกต้องของข้อมูลในทุกเรื่องที่เค้าจะพูดเท่านั้นเอง

Longhorn คือ โค้ดเนมของวิสต้าครับ
    Window7 คือวินโดวส์ตัวต่อไปถัดจากวิสต้าสามปี

Comment

Originally posted by beautyless View Post
      บางคนเค้าก็รู้ในวงกว้างนะครับ คือรับฟังข้อมูลจากหลายๆ เรื่อง แต่อาจจะไม่รู้ลึกจริงในบางเรื่อง ทำให้ข้อมูลอาจจะคลาดเคลื่อนได้ แต่คนพวกนี้มักจะคุยได้ยาวๆ และคุยสนุก คนระดับแนวหน้าเค้าก็ต้องทำอย่างนี้กันทั้งนั้น แต่ถ้าในเรื่องที่เค้ารู้ลึกเราก็สู้เค้าไม่ได้เลย ดังนั้นเค้าไม่ได้โง่ครับ เพียงแต่เค้าพลาด ไม่ได้เช็คความถูกต้องของข้อมูลในทุกเรื่องที่เค้าจะพูดเท่านั้นเอง

Longhorn คือ โค้ดเนมของวิสต้าครับ
      Window7 คือวินโดวส์ตัวต่อไปถัดจากวิสต้าสามปี
      เห็นด้วยๆ เค้าอาจจะคลาดเคลื่อนเรื่องข้อมูล

Comment

.. ซวยเลยคุณปลื้ม แค่ไม่รู้เรื่อง .. เขายาว ก็ โง่ ไปซะงั้น

Comment

หุหุ

Comment

อ่ะนะ

Comment

คุณต้องได้ฟังน้ำเสียงและแววตาของเค้าว่ามั่นใจแค่ไหน
              แบบว่ามันคือการวิเคราะห์ของเค้าอะ

Comment

Originally posted by more_movies View Post
                คุณต้องได้ฟังน้ำเสียงและแววตาของเค้าว่ามั่นใจแค่ไหน
                แบบว่ามันคือการวิเคราะห์ของเค้าอะ
                อ่อ

ผมเข้าใจแหล่ะครับ

ปล. ไม่นอนอีกหรอท่าน

Comment

แล้ว "มิโดริ" นี้มันอารายครับ คุ้นๆ ว่าเป็นชื่อแม่โนบิตะ

Comment

ที่ว่ามา ผมไม่รู้ซักกอย่าง ผมต้องศึกษาอีกเยอะเลย

ปล. ผมเองก็โง่ครับ จริงๆนะ

Comment

คนเราก็พลาดกันได้ครับ...

Comment

พหุสูต ไม่จำเป็นต้องรู้ในทุกเรื่อง

ดังนั้น คุณปลื้ม ก็ไม่ต้องรู้ทุกเรื่องเหมือนกัน

เลือกตั้งคราวหน้า คุณปลื้มไม่ได้ คะแนนจากคนวงการ IT แน่ ละครับ เพราะ

ไม่รู้แล้วพูดออกมา อันนี้เรียกว่า พลาดอย่างแรง เกี่ยวไหมเนี้ย

Comment

อ๊ะๆ ... คุณปลื้มเห็น บอร์ดนี้คงจะ ...

Comment

ไม่มีใครรู้ไปซะหมดทุกเรื่องหรอกครับ

Comment

คนเก่งไม่จำเป็นต้องรู้ไปหมดทุกเรื่อง บางอย่างแค่เส้นผมบังภูเขาแค่นั้นยังไม่รู้
                              บางทีแกอาจจะลืมอมบ๊วยเค็มก็เป็นได้

สรุปผมไม่เข้าข้างใคร เอาเป็นว่าโง่ด้วยกันทั้งคู่นั่นแหล่ะ จะได้ไม่ต้องได้เปรียบเสียเปรียบ

Comment

Working...
                              X