Announcement

Collapse
No announcement yet.

DUAL PSU สูตรรวบรัด สำหรับผู้ที่บริโภคไฟฟ้ามาก แต่ไม่อยากซื้อ PSU แพงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แจ่ม

Comment

ต่อกับระบบน้ำ (บางคนปั้มตู้ปลา) ใช้ได้นะคับ แต่รีเลย์ต้องเป็น2หน้าสัมผัส

Comment

อ่านไม่ค่อยเข้าใจอะคับสงสัยเด็กอยู่ ม.1 เอง ยังไม่ได้เรียนไฟฟ้าศัพท์บางตัวไม่รู้จักเรย เเต่ก็ประหยัดได้เยอะเลยครับ ขอชม

Comment

ความคิดนี้ผมคิดทำเล่นอยู่เหมือนกัน
          แต่ทำไม่เป็น เลยใช้สายไฟจิ้ม เขียวดำแทน ขอบคุณครับ เอาเป็นความรู้ดีกว่า

แก้โลโก้ bios ทำไงอ่ะ

Comment

ผมใช้ Gigabyte ใช้โปรแกรม Face Wizard ทีมากับแผ่นทำครับ รับรองง่ายกว่า MyLOGO ของ ASUS แน่นอน แถมเช็คภาพที่ใช้อยู่แบบ Realtime ได้ด้วย (เดี๋ยวนี้เกลียด ASUS เข้าไส้อิๆ)

Comment

ขอแนะนำว่า เอา relay ที่ทนกระแส (แอมฯ) มากว่านี้มั้ยครับท่าน เสียวมันร้อนเกิน

Comment

แจ่มคับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                  ขอแนะนำว่า เอา relay ที่ทนกระแส (แอมฯ) มากว่านี้มั้ยครับท่าน เสียวมันร้อนเกิน
                  มันไม่ได้รับกระแสอะไรมากมาย แล้วก็ไม่ได้ตัดต่อกระแสมากๆนะคับ เว้นแต่ว่าเอาไปใช้กับพวกปั้มตู้ปลา 220 V หรือต่อเตารีดเปิดพร้อมกับคอม อิๆ

Comment

คงดังแต๊กๆ เนอะครับ ไม่ลองเปลี่ยนจาก relay มาเป็น transsistor ดูละครับ เงียบดี

แต่คงต้องติดซิงค์ให้มันหน่อย เผื่อว่าีร้อน

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
                      ผมใช้ Gigabyte ใช้โปรแกรม Face Wizard ทีมากับแผ่นทำครับ รับรองง่ายกว่า MyLOGO ของ ASUS แน่นอน แถมเช็คภาพที่ใช้อยู่แบบ Realtime ได้ด้วย (เดี๋ยวนี้เกลียด ASUS เข้าไส้อิๆ)
                      สอนทำหน่อยครับท่าน
                      ผมก็มีเพราะใช้Gigabyte
                      ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
                        คงดังแต๊กๆ เนอะครับ ไม่ลองเปลี่ยนจาก relay มาเป็น transsistor ดูละครับ เงียบดี

แต่คงต้องติดซิงค์ให้มันหน่อย เผื่อว่าีร้อน
                        ไม่ดังเท่าไรหรอกคับ เพราะจ่ายให้มันแค่ 5V อีกต่างหาก แล้วมันก็ตัวเล็กๆเอง ปิดฝาเครื่องไม่ได้ยินเลยละคับ

Comment

จะทำให้ยุ่งยากทำไม สายพ่วงเส้นเดียว จบ

Comment

Originally posted by Godarmy-Revolver View Post
                            จะทำให้ยุ่งยากทำไม สายพ่วงเส้นเดียว จบ
                            ทำงั้น อาจจะทำให้พังได้คับ ในทางอิเล็กทรอนิกส์ ต้องตรวจสอบก่อนที่จะทำคับ เพราะมันไม่ใช่หม้อแปลงขดลวดที่เอามาต่อพ่วงกัน

Comment

ปักหมุดไปเลยพี่เเปลกดี

ฝันใจยาจกเลยพี่

Comment

อยากทำแต่กลัวๆๆๆๆๆๆๆ เพราะว่าไม่มีความรู้เรื่องไฟ

Comment

Working...
                                X