Announcement

Collapse
No announcement yet.

ecs black VS. asrock nf6p

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ecs black VS. asrock nf6p

ระหว่างเมนบอด2ตัวนี้ตัวไหนมีให้ปรับค่าต่างๆ

เพื่อให้สามารถ oc ได้มากกว่ากันครับ

หรือใคร oc ได้ดีกว่ากัน

oน่าคิดเอนะา

ถ้า เท่าๆกันเมื่อไรละก็ ECS งานเข้าแน่ครับ เอิ้กๆๆ

Comment

น่าคิดครับ กำลังจะเปลี่ยนไปใช้ ECS พอดี บังเอิญใช้ asrock nf6p อยู่

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ ...รอๆๆๆๆ

Comment

ผมว่า asrock nf6p คับก็โอนะ 1500
          แต่ ECS 2300 ปรับตัวคูณไม่ได้

Comment

Originally posted by jackcs001 View Post
            อยากรู้เหมือนกันครับ ...รอๆๆๆๆ
            ต้องรอ "ผู้หยั่งรู้"

Comment

ASrock มีให้ปรับมากกว่าแต่ ECS ดันลากไกลกว่า ไฟ CPU มามากกว่า อิอิ

Comment

asrock nf6p อยากไฟเยอะต้องโมเอาคับ

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                  asrock nf6p อยากไฟเยอะต้องโมเอาคับ
                  ลัดขา CPU โลด

Comment

NF6P ลากไกลกว่าครับ โมไฟเพียวๆ 4800+ ของผมไปได้ 3.2
                    ในขณะที่ ECS ตันที่ 3.0 (ใช้งานจริงนะ 24*7)

แต่ถ้าจะเล่นบอรดสองตัวนี้คงไม่ใช่ขาลากโหดๆหรอกมั้ง เน้นคุ้มค่ามากกว่า

Comment

น่าคิด

Comment

Esc Black ผม ใช้งานจริงตันที่ 3.3 นะครับ (5000+ Black) (13*255)
                        แต่ลอง ที่ 13*260 ก็ เข้า Windows ได้นะ แต่ test Super Pi ไม่ผ่าน
                        ปล ใช้ Ram Gskill Pk ธรรม ดา

Comment

Ecs Black พึ่งซื้อมาลง window มันค้าง พอลงได้ ดูใน bios ทำไมไม่มีที่ปรับ busram (5000+) ram kington 1*2g ธรรมดา ปรับได้แต่ไฟคับ ช่วยตอบที

Comment

Originally posted by ym View Post
                            Ecs Black พึ่งซื้อมาลง window มันค้าง พอลงได้ ดูใน bios ทำไมไม่มีที่ปรับ busram (5000+) ram kington 1*2g ธรรมดา ปรับได้แต่ไฟคับ ช่วยตอบที
                            แฟลชไบออสล่าสุดดูครับ
                            ปรับได้แล้ว

Comment

ใช้อยู่ ทั้ง 2 ตัว NF6P มีให้ปรับมากกว่า แต่ไฟได้น้อง ส่วน Black Series มีให้ปรับไฟได้ เยอะกว่า

Comment

Working...
                              X