Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ fsb ไม่ได้แล้วอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ fsb ไม่ได้แล้วอะครับ

4800+ @ 2.7 G
    m2n-e sli
    gskill 2 g 4-4-4-14

ตอนนี้ปรับไม่ขึ้นเลยครับ ลดตัวคูณก็แล้ว ต้องทำยังไงอ่ะ vcore 1.3 ปรับไม่ได้แล้ว
    boot faile ตลอด

ลองคลาย cl เป็น 5-5-5-15
    ลองลด ht เหลือ 800 แล้วลากต่อครับ

ลองดูครับ

Comment

CL 5-5-5-15 ครับ ทดแรมลงมา 533

Comment

ลองปรับแล้วครับ fsb 236 x 11.5 1.3v
        cl 5-5-5-15
        ram 533 1.95v

พอเทส hyper pi ที่ 4M ก็รีเครื่องเองเลย

Comment

อุณหภูมิเป็นงัยมั้ง ....

Comment

max ที่ 54-56 ปกติ 35-36

Comment

ปล่อย cl หลวมๆไว้

Comment

ไฟแรมมันมีเท่านั้นครับ
                ขยับไปที่ 5-5-5-18-26

Comment

ซื้อบอร์ดใหม่ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ซื้อบอร์ดใหม่ครับ
                    ไม่ไหวละมั้งครับท่านอิมพีเรียล

เงินยิ่งขัดสนอยู่ เงินค่าโปรเจคยังไม่มาเลย

จะกินน้ำยาปรับผ้านุ่มแล้ว

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
                      ไม่ไหวละมั้งครับท่านอิมพีเรียล

เงินยิ่งขัดสนอยู่ เงินค่าโปรเจคยังไม่มาเลย

จะกินน้ำยาปรับผ้านุ่มแล้ว
                      โทธทีครับ

Comment

Working...
                      X