Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ ATITool RivaTuner ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ATITool RivaTuner ไม่ได้ครับ

การ์ดผม SAPPHIRE HD 3650 512MB GDDR3 Over Clock PCI-E
    TD ในCCCก็เข้าโหมด Overdrive แล้วมีหน้าตาแบบนี้

โปรแกรม ATITool โหลดนานมากกกเครื่องช้าไปเลย (ไม่รู้ว่าเข้าได้ไหมแต่นานเป็น 10 นาที)

RivaTuner v2.09 เปิดโอเวอร์คล็อคไม่ได้ ทำตามเวบแล้วก็ไม่สามานะเข้า หน้า overclock ไม่ได้ครับ รูปอย่างที่เห็นครับ Reboot แล้วก็ไม่ได้

ใครพอรู้สาเหตุช่วยบอกด้วยครับด่วนเลย ขอบคุณมากครับ

ถามอีกข้อ บอร์ดผม ASUS P4GD1 ทำไมผม เปิด AI.NOS หรือ พวกฟิคเจอร์โอเวอร์คล็อคจาก BIOS
    แล้ว DVD-RW ไฟมันตัดออกครับเปิดถาดไม่ได้ดีเทคไม่เจอด้วยครับ งงมาก ตอนนี้เพิ่มได้บอร์ดนี้มาใช้ >.<

ใครพอรู้สาเหตุช่วยตอบที หลายปัญหาเหลือเกินตินนี้

Comment

ผมลองดูในเวบวัดไฟ แล้วนำอุปกรณ์ไปใส่ดูปรากฎว่า ไฟไม่พอจริงๆ ^^" มันเป็นไปได้ไหมครับ

ผมใช้ Enermax 350W เว็บวัดได้ 329-340W มันเชื่อได้ไหมครับ เพราะผมเล่นๆ แล้วมันไม่ดับ เพราะมันไม่เกินมาก เพราะผมเล่นเกมเวลาเลนเดอร์หนักๆ ภาพมันกระตุกเฉยเลยทั้งๆที่มันไม่น่ากระตุก
      Last edited by adtong; 6 Aug 2008, 05:10:36.

Comment

สำหรับ atitool คงต้องลองเวอร์ชั่นใหม่งับ เพราะบางตัวมันไม่ซัพพอร์ทก็ต้องทำใจ
        ส่วน rivatuner ให้กด detect จ้าาาา ....

Comment

rivatuner กด detect แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ รวมทั้ง Rebote ด้วย มันเป็นอะไรครับ แงๆๆ
          Originally posted by dears View Post
          สำหรับ atitool คงต้องลองเวอร์ชั่นใหม่งับ เพราะบางตัวมันไม่ซัพพอร์ทก็ต้องทำใจ
          ส่วน rivatuner ให้กด detect จ้าาาา ....

Comment

ขออัพหน่อยยังไม่รู้สาเหตุ^^

ตกลงเป็นเพราะการ์ดหรือเปล่าว ต้องเอาไปอครมไหมครับ

Comment

Working...
            X