Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยครับ

รบกวนนิดนึงครับ
    ผมพึ่งได้ซีพียู AMD Athlon64 X2 4200+ มาพร้อมกับเมนบอร์ด ASUS ASUS M2N-E SLI คือผมต้องการจะต่อ SLI น่ะครับโดยผมมีการ์ดจอ GIGABYTE 8600 GT DDR3 256mb 128bit ตัวนึงกะเจ้า PALIT 8500 GT DDR2 256mb 128bit การ์ดจอทั้ง2ตัวนี้สามารถนำมาต่อ SLI กันได้มั้ยครับ หรือต้องให้มันเป็นการ์ดรุ่นเดียวกันทั้ง2ตัวครับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ แ้ละถ้ามีลิ้งค์ให้ดูรีวิวการต่อและเซ็ทค่าด้วยก็จะดีมากๆเลยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่แนะนำคับ .. ตัวหนึ่ง
    GIGABYTE 8600 GT DDR3 256mb 128bit
    และอีกตัว
    PALIT 8500 GT DDR2 256mb 128bit

Comment

แล้วมันต่อกันได้มั้ยครับ หรือต้องให้เป็นการ์ดชิพเซ็ทเท่ากันถึงจะต่อได้ แบบว่าอยากจะลองดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้จะได้หาการ์ดอีกตัวนึงครับ
      Last edited by dukdikza; 6 Aug 2008, 09:42:55.

Comment

น่าจะเป็นการ์ดตัวเดียวกันนะครับ
        ถึงจะทำการsliได้

Comment

อ้อ ครับๆ ขอบคุณที่ไขปัญหาให้ครับ ถ้าจะเสนอแนะอะไรบอกมาได้เลยครับ ยินดีรับความรู้จากทุกท่านครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X