Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับคอบไฟรั่วทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับคอบไฟรั่วทำไงคับ

คอบไฟรั่วอ่าคับ รั่วแรงเหมือนกันแตะไม่ได้เลยที่
    จอไฟก็รั่ว
    ผมอยู่ห.ไม่มีสายดินเลยไม่รู้จะทำยังไง

จอซัมซุง943bx
    psu 460w Enermax

ไฟรั่วมีผลต่ออุปกรณ์ในเครื่องป่าวคับ

ขอบคุณคับ

ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือผมใช้ลวดเส้นใหญ่ๆพอกับไม้แขวนเสื้อเกี่ยวกับเคสแล้วลากไปออกหน้าต่างแล้วหาเหล็กมาปักลงดินเอาลวดพันหลายๆรอบแล้วยัดลงดินไปเลยครับ เหอๆ

Comment

หาสายไฟปลอกหุ้มออก ลวดทองแดงข้างหนึ่งยึดกับเคส

ปลายลวดอีกข้างยึดกับดิน คือต้องสังเกตุว่าทางหอ ได้ยึดวัสถุอะไรเข้ากำแพง ลองเอาไปพันดู
      แล้วเทสดูว่าไฟลงดินหรือเปล่า เพราะเดาว่าหอเค้าคงไม่ได้เราเจาะพื้น

Comment

ถ้ามีแหวนรองเมนบอร์ดไม่ให้สัมผัสกับเคสทุกจุด มันก็จะดูดเราน้อยมากครับ

แก้เบื้องต้น ให้เอาพรมมารองเท้าเวลาเล่น เวลาจะแตะคอมก็ต้องเหยียบไว้ เหอะๆ

Comment

ผมใช้แผ่นยางรองที่พื้นอะครับ
          ซื้อที่คลองถมมา แผ่นละ 40 แต่ก่อน 25 เอง ขึ้นราคาโห๊ดโหด

Comment

ลองกลับปลั๊กเสียบดูครับ
            กลับข้างจากข้างซ้ายไปเป็นข้างขวา

Comment

ทุกอย่างที่ข้างบนว่ามาใช้ได้หมด แต่ลองเปลี่ยนเคสเป็นแบบใสอะคิลิคดิ ไม่โดนดูดตอนจับเครื่องแน่ๆ อิอิ

ของผมเองถ้าอยู่ข้างล่างรั่ว ยกขึ้นมาเล่นชั้น 2 ในห้องนอนไม่รั่ว

Comment

ดินน้ำมัน ถุงเท้า รองเท้า ผ้ารอง ดูดน่ะปกติ

Comment

Originally posted by duen07 View Post
                  ลองกลับปลั๊กเสียบดูครับ
                  กลับข้างจากข้างซ้ายไปเป็นข้างขวา
                  ตามนี้ครับ กลับที่ปลั๊กต้นทางเลยนะครับหายขาด

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ
                    เดี๋ยวจะลองทุกวิธี
                    ได้ผมยังไงเดี๋ยวมาบอกฮะ

Comment

กลับปลั๊กเสียบ
                      กลับปลั๊กแล้วทำไม่มันหายละครับอยากรู้จริง ๆ งง

Comment

Originally posted by format2 View Post
                        กลับปลั๊กแล้วทำไม่มันหายละครับอยากรู้จริง ๆ งง
                        ขั้ว + และ -

Comment

Working...
                        X