Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4850 กับ PSU 450 Max แล้วเป็นแบบนี้แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4850 กับ PSU 450 Max แล้วเป็นแบบนี้แนะนำหน่อยครับ

พอดีผมเพิ่งได้การ์ดมา แล้วpsu ผมมานเป็น450wเองแต่มานเป็นตัวดำๆหนักนะครับคนขายบอกว่าเป็นเรียล ติดตั้งลงไดรเวอร์ผ่านปรกติความร้อนอยู่ที่55องศา แต่อยากเทสความแรงเลยลง 3Dmark
    พอรันโปรแกรมแล้วมานจะนิ่งเลยเครื่องไม่ข้างนะครับ CPU ใช้ไป 65 เปอร์เซน ทำไรไม่ได้เลยต้อง
    End Process ปิดโปรแกรม 3Dmark ไปลองลงไดรเวอร์ 8.6ดูก็อาการเดิม ลองเปลี่ยนเครื่องอื่นดูที่สเปกเหมือนกันก็อาการเดียวกัน ท่านๆคิดว่าเป็นที่ตัวการ์ดหรือว่าที่ PSU จ่ายไฟไม่พอแล้วถ้าผมมีpsu อีกตัวแต่ไม่ใช่แบบเรียล ผมจะใช้1ตัวจ่ายให้ เมนบอร์ด แล้วอีกตัวจ่ายให้การ์ดจออย่างเดียวจะเวิคมั้ยครับ ถามยาวไปหน่อยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ลืมบอกไปว่าลองเอาการ์ดจอ ตัวเก่ามาลอง 8500 รัน 3dmark ได้นะครับ ก็เลย งงว่ามันเป็นที่ psuรึป่าว
    หรือเป็นที่การ์ด

Comment

ไดวเวอร์มันซ้อนกันป่าวครับลบออกก่อนครับ ผมก็ใช้ 4850อยู่ psu 460w เต็มไม่มีปัญหานะครับไฟไม่น่าใช่

Comment

ผมเอาไดร์เวอร์เก่าออกแล้วครับแต่ไม่ได้ลบในรีจิสเตอร์ เกี่ยวกันมั้ยครับ

Comment

อยากรู้เสปกคอมด้วยครับจะได้วิเคราะห์ถูกที่รู้ๆซีพียูมันดันการ์ดจอทำงานมากเลย

Comment

E 4300
            M/B Asus P5B
            Kingmax 2 GB
            Hd Sata 250G
            PSU Energe 460 W Max
            ครับ

Comment

PSU Energe 460 W Max ถ้าตัวนี้วัตไม่เต็มก็ทำให้การ์ดจ่ายไฟไม่พอได้ครับ การ์ดจอกินไฟ 4850 กินไฟ160 4870 กินไฟ 192 w

Comment

แล้วถ้าเอาPSUตัวนี้จ่ายให้การ์ดจออย่างเดียวละครับจะไปไหวมั้ย

Comment

ต้องลง 3dmark fix อ่ะครับ ไปโหลดที่เว็บ ati

Comment

3Dmark Fixนี้มันคืออะไรเหรอครับช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยครับผม ขอบคุณครับ

Comment

มันเป็น patch ที่ใช้ Fix bug ของ 3dmark เมื่อรันด้วย VGA ของ ATI น่ะครับ

ลอง search ดูก็ได้ ประมาณ ATI 3dmark fix

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...04&postcount=4
                        http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=538

Comment

Working...
                        X