overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ในเวปนี้มีใครเล่นเครื่องเสียงรถยนต์บ้าง รายงานตัวกันหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ในเวปนี้มีใครเล่นเครื่องเสียงรถยนต์บ้าง รายงานตัวกันหน่อยครับ

ในเวปนี้มีใครเล่นเครื่องเสียงรถยนต์บ้าง รายงานตัวกันหน่อยครับ แล้วถูกใจกันแค่ไหน

OverclockZone Member presea5432's Avatar

ผมคร้าบบบบบ ตอนนี้เสียงที่ได้ถูกใจม้ากมาก

OverclockZone Member wahahaman's Avatar
    บางซื่อเกียกกาย

ผมเล่นอยู่ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ ติดที่ร้านพี่ไมค์อ่ะครับ เสียงดี ชอบมากครับ

OverclockZone Member neungservice's Avatar

เล่นอยู่ครับ Front Alpine + nakamichi EC200 (แท้นะ) + power 800w ตู้แบสพาส ดอก 10นิ้ว 1 ใบ 6*9 สองใบ
    แจ๊คเสียงแหลม titanium ต่อเองทั้งคัน อิอิ

OverclockZone Member MansterZ's Avatar
    Sattahip, Chonburi 20180

Saag 1000W + MP3player
    ใส่ในรถยนต์ -*-

กะลังจะติดจริง
    เหอๆๆ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Quote Originally Posted by MansterZ View Post

เหอๆๆ

ติดแล้วถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ พอเพียงจริงๆ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เล่นครับ
    ของเหลือๆ เห็นแล้วน่าเสียดาย กองไว้เสียเปล่า เลยเอามาทำใหม่ แต่ต่อคอม
    ADX100W.2Ch.+Preamp Handnade+ลำโพงเก่าจากเครื่อง compo Pioneer

OverclockZone Member nooi's Avatar

Front JVC KD-SH707 + Denon DCR-7270
    Power amp Aczon Intouch4400
    6.5" สองทางของ Dragster ก็อบปี้ Focal 165KP2 เหมือนเปี๊ยบทั้งรูปและเสียง ขนาดร้านติดตั้งยังทึ่ง
    6x9" สองทางของ Pioneer แท้ กรวยเคฟล่า
    Capacitor ไม่ทราบค่า 2 ตัว

ทั้งหมดกองอยู่หลังบ้าน ไม่มีเวลาติด โดยเฉพาะ 6x9" เนี่ยใส่นาวาร่าไม่ได้ เซ็งเป็ด

ผมเล่นแค่ 2 Ch. ครับ นุ่มเนียนสมใจ กำลังดีครับ

Front DEH-P5050UB
    AMP ARC 2050CXL
    Speaker Hertz HSK-165
    สาย Van รุ่น Gold Water
    สายสัญญาน monitor c-nf 80

OverclockZone Member -:•:-KeeroV-:•:-'s Avatar
    Phuket Island Work@Patong Beach

อดีตเลยเล่นได้ป่ะ เล่นเครื่องเสียงรถแต่เอามาใว้ในบ้าน

OverclockZone Member I_poom's Avatar

Quote Originally Posted by MansterZ View Post

เหอๆๆ
    เล่นแบบผมเลยอ่ะ งบน้อย

OverclockZone Member nineeee's Avatar

เล่นครับ กำลังทำอยู่ใส่ รถ C-class ครับ ทำเสร็จ จะเอารูปมาลงน่ะครับ

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

เอาแค่พอพังได้ เปลี่ยนลำโพง ตีตู้ซะหน่อย Ampสัก2ตัวพอ

โห ผ่านไปหลายวันกว่าจะมีคนตอบ นึกว่าไม่มีคนเล่นซะแล้วว

ถึงคุณ nooi "สองทางของ Dragster ก็อบปี้ Focal 165KP2 เหมือนเปี๊ยบทั้งรูปและเสียง " มันราคาเท่าไหร่ครับ แล้วเสียงมันจะเหมือน Focal จริงๆหรือ

ของผม Alpine 9861 + H701 (กำลังจะเปลี่ยนเป็น Pioneer P90+โปรเซสเซอร์"
    แอมป์ ARC Audio Signature 4 channel ขับกลางแหลมของ Scan speak รุ่นใบพัด 3.5 นิ้ว + เสียงแหลมรุ่นจู๋ลิง"
    แอมป์ ARC KS 300.4 bridge 2 channel 4ohm ขับเสียงทุ้มของ Scan speak รุ่นใบพัด ขนาด 7 นิ้ว
    แอมป์ ARC 600.1 ขับซับ DLS 12" Iridium ตีตู้
    แบต Stinger SP1000

OverclockZone Member oddy's Avatar

ไหนๆกระทู้ก็คุยเกี่ยวกับของรถยนต์ ผมขออนุญาต จขกท. ถามหน่อยนะครับ

1.ทำไมช่วงนี้ คนเปลี่ยนจาก Alpine ไปเล่น pioneer(รุ่นสุงๆ) กันเยอะจัง
    pioneer ยุคปัจจุบันนี้ มันดีกว่า Alpine แล้วหรอครับ? (พอดีผมกำลังจะซื้อ Alpine)

2.ใครรู้มั่ง ตู้ซับไฟเบอร์สำเร็จรูปที่ใส่ในรถกระบะ 4 ประตู(ตู้แบบบาง) มันดีหรือป่าว?
    คนทำเค้าบอกว่าดีมาก กลัวเค้าทำมาหลอกขาย มีอยู่เจ้าเดียวนั่นแหล่ะ "ซับไฟเบอร์ SQ"
    search google เจอเพียบเลย

3.จากข้อ 2. นะ ตู้มันใส่ ดอกซับหนาปกติ ได้ไหมครับ หรือต้อง ดอกบาง ก้นสั้น ถ้าดอกบางผมถอยครับ
    เคยใช้มาแล้ว เสียงไม่ได้ดั่งหวังเลย เหมือนทำมาพอได้ขาย พอแก้ขัดอ่ะ เบสไม่ลึกเลย

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by oddy; 12 Aug 2008 at 01:58:39.

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

ตอนนี้กะลังหาหนทางเอา PC ไปติดตั้งในวีออสผม โดยให้แสดงผลทางจอ 7 นิ้ว แล้วใช้ Joystick ควบคุมได้อยู่ครับ

ถ้าได้ละ แจ่มแน่

Alpine ยังเสียงดีอยู่นะครับ รุ่นสูงสุดก็ยังเสียงดีที่สุดอยู่ แต่ว่าราคาเฉพาะ Front+Processor มัน 198,000 บาท (Alpine F#1)

Pioneer หลังๆเสียงดีขึ้นมาก แต่เสียงกลางยังแพ้ Alpine แต่รายละเอียดเสียงแหลมกรุ้งกริ้งดี แล้วถ้ารุ่น Top เสียงดีมาก อย่างรุ่น P90+Processor เสียงอาจจะแพ้ Alpine F#1 แต่ว่าแพ้ไม่เยอะ (แพ้เสียงกลาง แต่ว่าเสียงแหลมผมว่าไม่แพ้เลย) ในราคาถูกกว่าครึ่ง (ไม่เกินหนึ่งแสนบาท)

เรื่องตู้ไฟเบอร์ผมไม่ทราบเลยครับ ของผมจะเป็นรถเก๋งแล้วตีตู้ไม้ MDF เฉพาะเป็นคันๆไปครับ

เรื่องเอา PC ไปไว้ในรถ ตอนนี้มีคนรับทำแล้วนะครับ เรียกว่าระบบ Car PC ลองหาข้อมูลดูครับ มีทำกันเยอะแล้ว ดูที่นี่ก็ได้
    http://www.caraudioonline.net/Conten...&ContentID=318
    http://www.caraudioonline.net/Conten...&ContentID=272
    http://www.caraudioonline.net/Conten...&ContentID=229

Thumbs up

Quote Originally Posted by เบ็น View Post
    Alpine ยังเสียงดีอยู่นะครับ รุ่นสูงสุดก็ยังเสียงดีที่สุดอยู่ แต่ว่าราคาเฉพาะ Front+Processor มัน 198,000 บาท (Alpine F#1)

Pioneer หลังๆเสียงดีขึ้นมาก แต่เสียงกลางยังแพ้ Alpine แต่รายละเอียดเสียงแหลมกรุ้งกริ้งดี แล้วถ้ารุ่น Top เสียงดีมาก อย่างรุ่น P90+Processor เสียงอาจจะแพ้ Alpine F#1 แต่ว่าแพ้ไม่เยอะ (แพ้เสียงกลาง แต่ว่าเสียงแหลมผมว่าไม่แพ้เลย) ในราคาถูกกว่าครึ่ง (ไม่เกินหนึ่งแสนบาท)

เรื่องตู้ไฟเบอร์ผมไม่ทราบเลยครับ ของผมจะเป็นรถเก๋งแล้วตีตู้ไม้ MDF เฉพาะเป็นคันๆไปครับ

เรื่องเอา PC ไปไว้ในรถ ตอนนี้มีคนรับทำแล้วนะครับ เรียกว่าระบบ Car PC ลองหาข้อมูลดูครับ มีทำกันเยอะแล้ว ดูที่นี่ก็ได้
    http://www.caraudioonline.net/Conten...&ContentID=318
    http://www.caraudioonline.net/Conten...&ContentID=272
    http://www.caraudioonline.net/Conten...&ContentID=229
    เห็นด้วยกับคุณเบ็นครับ ถึง detail ของ Alpine จะยอดเยี่ยมแต่กุ๊งกิ้งเสียงใสของ pioneer ทำได้ดี
    กลมกล่มกับเสียงกลางที่เนียนนุ่ม ผมว่ารุ่น 90 ให้ความเป็นดนตรีมากมาย และราคาก็แค่เฉียดแสน
    เท่านั้นเอง ซึ่ง Alpine ก็แพงกว่านิดโหน่ย

OverclockZone Member nooi's Avatar

Quote Originally Posted by เบ็น View Post
    โห ผ่านไปหลายวันกว่าจะมีคนตอบ นึกว่าไม่มีคนเล่นซะแล้วว

ถึงคุณ nooi "สองทางของ Dragster ก็อบปี้ Focal 165KP2 เหมือนเปี๊ยบทั้งรูปและเสียง " มันราคาเท่าไหร่ครับ แล้วเสียงมันจะเหมือน Focal จริงๆหรือ
    จับมา 4700 ครับ ร้านที่บ้านหม้อ ตอนซื้อก็ไม่รู้อะไรหรอกดูแค่วัสดุกับเนื้องาน ต่างกันที่ดอกทวีตเตอร์ดันเป็นโดมผ้า นอกนั้นเหมือนกันเปี๊ยบ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าก็อปปี้ Focal มา (จริงๆก็คือตัวที่ร้านรับติดตั้งชอบเอามาหลอกขายเป็นของแท้หลักหมื่นต้นๆนั่นแหล่ะ) พอแกะขอบยางก้นแม่เหล็กเท่านั้นแหล่ะ ช่างร้องโอ้ว.. ส่วนน้ำเสียงช่างติดตั้งยังตะลึง ก็อปปี้ได้เนียนจริงๆครับ

ขุดหน่อย เผอิญเพิ่งได้แชมป์มา
    รูป รูป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks