Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะต้องแฟช ไบออส เมื่อไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะต้องแฟช ไบออส เมื่อไหร่ครับ

เราจะต้องแฟช ไบออส เมื่อไหร่ครับ เมื่อเครื่องมีอาการบ่งบอกอะไนมั้ยครับ
    หรือไม่ต้องแฟชก็ได้ตลอดอายุการใช้งานครับ แพงมั้ยครับ แฟชไบออสเพื่ออะไรครับ

เพื่อทำให้รู้จัก cpu รุ่นใหม่ๆครับ

Comment

เปลี่ยนอุปกรณ์ใส่ในเครื่องใหม่ๆ ที่เมนบอร์ดยังไม่ Support
      หรือ BIOS เอ๋อๆ เพี้ยนๆ
      ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องไปแฟลชก็ได้ (เดี๋ยวจะเอ๋อปาวๆ)

Comment

เมื่อมีการเพิ่มอุปกรณ์ใหม่ ๆ
        2.เมื่อมีการปรับปรุง BIOS ให้ดีมากขึ้นบางอย่าง
        3.เพิ่มประสิทธิภาพในการทำงานให้มากขึ้น
        4.ลบข้อผิดผลาดจากเวอร์ชั่นเก่า
        5.รองรับ CPU ได้เยอะขึ้น
        6.ปรับการจ่ายไฟไม่ให้กระตุก
        7.ปรับ sensor ให้เที่ยงตรง

Comment

หากใช้งานธรรมดา ปกติ ไม่เป็นอะไร ไม่ต้องก็ได้
          ตัวใหม่ OC แรงกว่าเดิมอัปเดท
          อัปเดทแล้วสบายใจ

ทำเองก็ได้ครับ ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน เตรียมใจเผื่อแป๊ก ส่ง 0

Comment

Working...
          X