Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ่นๆ เรื่อง PSU tagan BZ600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัยต้องเคลมแล้วละครับ

Comment

bz 500กับ600มีสาย6พินมาให้แค่2เส้นครับ คือสีแดงกับสีเขียวอย่างละเส้นนี่ครับ ไม่ผิดหรอกครับท่าน
      ของผมBZ600 ก็มีอย่างละเส้นครับ สายที่ให้มาก็มีรูปอยู่ข้างกล่องครับ ครบแน่นอนครับ

Comment

คงไม่เกี่ยวกะ Dealer หรอกครับ
        อย่าไปบ่นร้านค้าเลย คุณคงซวยไปเจอตัวไม่ดีมากกว่า ...

Comment

Originally posted by tum905 View Post
          bz 500กับ600มีสาย6พินมาให้แค่2เส้นครับ คือสีแดงกับสีเขียวอย่างละเส้นนี่ครับ ไม่ผิดหรอกครับท่าน
          ของผมBZ600 ก็มีอย่างละเส้นครับ สายที่ให้มาก็มีรูปอยู่ข้างกล่องครับ ครบแน่นอนครับ
          อ่อ...แบบนี้เอง เข้าใจแล้วคับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          อุ อุ
          อ่ะนะ...

Originally posted by joejoejoe View Post
          คงไม่เกี่ยวกะ Dealer หรอกครับ
          อย่าไปบ่นร้านค้าเลย คุณคงซวยไปเจอตัวไม่ดีมากกว่า ...
          ครับ.. ก็ไม่ได้อยากบ่นเรื่องร้านเขาหรอกคับ มันเป็นความซวยของผมจิงๆนั่นแหละ ต้องรอต่อไป.. เหอๆ
          Last edited by bignote; 6 Aug 2008, 22:49:31.

Comment

Tagan BZ Series รุ่นเล็กๆอย่าง BZ500 BZ600 จะให้สาย 6 pins PCI-E มาอย่างละเส้นถูกแล้วครับ เพราะตามจุดประสงค์ของ Tagan เจ้า PSU ของคุณคุณก็ต่อ SLI การ์ดจอไม่ได้อยู่ดีเพราะมันรับโหลดได้แค่ 600 W เอง ให้แต่ 1 เส้นก็พอ ต้องเป็นรุ่น BZ700 ขึ้นไปถึงจะมีให้ 2 สายครับ

ส่วนเรื่องอาการที่คุณว่านั้น ส่งเคลมไปนะดีแล้วครับ ของผลิตมาเป็นพันตัวต่อล้อต จะให้มา QC ทุกตัวคงไม่ไหวละครับ แถมราคาจะแพงขึ้นอีกด้วย
            Last edited by umic2000; 6 Aug 2008, 23:38:23.

Comment

เปลี่ยนตัวใหม่โลดครับเคยเป็นอยู่ ถ้าร้าน tk ไปลองเทสกะช่างเสียเปลี่ยนแกะของใหม่ให้เลยครับ ผมก็พึ่งซื้อ Tagan u38 600Watt คุ้มมากมาย

Comment

แล้วมันให้สายอารายมามั่งอ่ะครับ...แล้วพวก 4870,9800GTX มันจาใช้ 6pinพอหรอครับมันใช้ 6pin 2ช่องม่ายช่ายหรอครับ
                Last edited by wanchat555; 7 Aug 2008, 01:51:26.

Comment

ทำบุญทำทานปล่อยนกปล่อยปลาก่อนซื้อของ นะครับ

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post
                    แล้วมันให้สายอารายมามั่งอ่ะครับ...แล้วพวก 4870,9800GTX มันจาใช้ 6pinพอหรอครับมันใช้ 6pin 2ช่องม่ายช่ายหรอครับ
                    ผมให้หัวน้ำเงิน 6พินกับ หัวแดง 6พินครับเสียบ 9800GTX หุหุ

Comment

รอดูครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหานะครับ..

Comment

ได้ใช้ UPS หรึเปล่าครับ
                          ผมเคยเป็นเหมือนกันเปิดแค่ 1 วิแล้ววูบ
                          ต่อไฟบ้านโดยตรงฉลุย

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
                            ได้ใช้ UPS หรึเปล่าครับ
                            ผมเคยเป็นเหมือนกันเปิดแค่ 1 วิแล้ววูบ
                            ต่อไฟบ้านโดยตรงฉลุย
                            ต่อผ่าน UPS ด้วยคับ แต่ผมว่า..ไม่น่าจะเกี่ยว อ่ะคับ
                            เพราะผมลองต่อไปไฟบ้านตรงๆ ก็เหมือนเดิมคับ วูบอีกนั่นแหละ

Comment

Working...
                            X