Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าไปปิดเสียงออนบอร์ดตรงไหนเหรอครับ รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าไปปิดเสียงออนบอร์ดตรงไหนเหรอครับ รบกวนด้วยครับ

ต้องเข้าไปปิดตรงไหนเหรอครับ ผมทำไม่เป็นอะครับ
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เปิดเครื่อง กด delete เข้าไปใน biosอ่ะครับ มันแล้วแต่รุ่นของเมนบอร์ดนะ ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าคุณใช้รุ่นอะไร ต้องหาๆดูครับ พวก onboard audio device อะไรเงี๊ย ที่ปรับ enable ก็ปรับเป็น disable แค่นี้เองครับ

มันจะอยู่ในเมนูย่อยอีกทีครับ ตอนกดdelete เข้าไปมันจะเป็นเมนูใหญ่ ต้องเข้าไปอีก ลองหาดูทีละอันละกันครับ

Comment

เชคใน Bios ครับ รู้สึกจะอยู่แถวๆ Advance เนี่ยแหละครับลองเชคดูครับ

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ เดี๋ยวผมจะลองหาดูครับ

Comment

ใน bios ครับ หาดู

Comment

จะปิดทำไมหรอครับ ต่อซาวน์การ์ดไว้แล้วหรือเปล่า ถามเพื่อขยายความนิดนึง

Comment

คือ เคยอ่านที่ไหนนี่แหละครับเค้าบอกถ้าจะ เสียบซาวน์การ์ด ต้องปิดออนบอร์ดด้วย รึว่าไม่จำเป็นต้องปิดก็ได้ครับ
              เห็นเค้าว่างั้นอะครับผมก็เพิ่งเคยใช้ซาวน์การ์ด เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง เท่าไหร่ครับ

Comment

ซาวน์การ์ดตัวไหนครับพี่น้อง -------------- มุมขวามือล่างสุดของจอจะมีรูปลำโพง กดคลิ๊กขวาเลือกadjust audio properties เลือกtap audio ปรับในนั้นทั้ง3ช่องเป็นตัวที่จะใช้ครับ สลับไปมาง่ายดี ส่วนตัวผมต่อหูฟังไว้กับออนบอร์ด ไว้แอบดูหนัง...

ปล.ถูกผิดประการได้ไม่ทราบ แต่ทุกวันนี้ใช้แบบนี้

Comment

ขอบคุณ ที่แนะนำครับ ลองปรับดูแล้วครับใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ
                  เดี๋ยวไปหาหูฟังมาเสียบออนบอร์ดซักอันบ้างดีกว่า เอาไว้ดูหนังไอ้มดแดง เดี๋ยวสาวข้างห้องขำ
                  หาว่าดูหนังแปลงร่าง อิๆ

Comment

อยากทราบว่าเกี่ยวกับรุ่นของการ์ดด้วยป่าวครับ ผมทำแล้วมันไม่เปลี่ยนอ่ะคับ ต้องไปปิดใน Device Manager แล้วก็ต้องรีสตาร์ทก่อนด้วย

Comment

ไม่แน่จะเกี่ยวนะครับ ลองปิดพวกโปรแกรมเล่นเพลงต่างๆ ให้หมดก่อนนะครับ อ๋อแล้วก้อเปลี่ยนแล้วกดapplyด้วย

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุงคับ ไม่ได้ปิดโปรแกรม 555

Comment

Working...
                        X