Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ด่วนมาก(อาการ ไร้สแผ่นเสีย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ด่วนมาก(อาการ ไร้สแผ่นเสีย)

ท่านใดมีโปรแกรมที่คำนวน การใช้ไฟของเครื่องคอมพิวเตอร์ไหมครับท่าน
    คือกำลังจะหาสาเหตุอยู่ว่า ตัว Power Supple / DVDwriter เสีย
    อาการ บางครั้ง
    1.ไรส์แผ่นจะเสีย กลางแผ่น
    2.ไรส์แผ่น แล้วจะขึ้นว่า ไรส์เสีย แต่จริงๆ ยังไม่ได้ไรส์
    3.ทั้ง 2 ข้อบางครั้งก็ไม่เป็น บางครั้งก็ไม่เป็น
    เท่าที่ดูมา 2-3 วัน 12V วิ่งในช่วง 11.7-12.1V ส่วนใหญ่จะนิ่งที่ 12.0V
    ผมไล่มาตั้งแต่สายแพ สายไฟ น่าจะเหลือแค่ 2 ตัวนี้เท่านั่น คือ ตัว Power Supple / DVDwriter
    รูปที่ขึ้นตอนไร้ส์เสียครับ(ใช้โปรแกรม ไร้ส มา 3-4 ตัวแล้ว เปลี่ยนแผ่นก็แล้ว)
    nero 6-8
    Alcohol 120%
    PowerISO 4.1
    UltraISO
    Ashampoo Burning Studio

ทุกโปรแกรมที่ใช้ อาการเหมือนกันทั้งหมดที่ บนประมาณนี้เลยครับ

หมายเหตุ writer-> pioneer / disc-> TDK(gold) /powersupple ->350W

อุปการณ์อื่นๆที่มีในเครื่อง ท่านที่สามารถคำนวนกำลังเป็ยช่วยด้วยครับ

1.ซีพียู P4 1.7GHz 2.แรม 256 * 2 ตัว 3.DVD wirter 4.HDD 40 และ 80 อย่างละตัว

5.การ์ด แลน 6.การ์ดจอ จีฟอร์ด2 7.การ์ด เสียง

psu เท่าไหร่ครับ

Comment

อาการไรท์เสีย เหมือน ASUS ตัวที่ผมเพิ่งเครมไปเลย

2.ไรส์แผ่น แล้วจะขึ้นว่า ไรส์เสีย แต่จริงๆ ยังไม่ได้ไรส์ << อันเนี้ย เหมือนเลย แผ่นสะอาด ว่างเปล่าสนิท

ถ้า Psu ไฟดรอบ น่าจะมีอาการอื่นๆมั่งนะ

Comment

psuไฟไม่พอก็ไรท์เสียได้ เจอมากับตัวเอง
        เครื่องไรท์เสียก็เป็นไปได้

Comment

อ าการเหมือน asus ผมเช่นกาน สรุปขต่อไปอีกไม่นานมานจะลาท่านแล้วอิๆ

Comment

น่าจะใกล้ถึงจุดจบแล้ว

Comment

ผมควรเปลี่ยนอันไหนดีคร๊าบ
              เดือนนี้ยิ่งเงินช็อตอยู่ด้วย ซื้อ 2 ตัว 1000 กว่าแน่ๆ

Comment

ที่บอกว่าเสียอ่ะ โปรแกรมมันรายงานมาว่าอะไรครับ ขอรายละเอียดหน่อย

Comment

นี่ครับ รูป
                  เป็น 2 อาการ
                  1.ไม่เขียนแล้วบอกว่าเสีย พอเอามาไร้สใหม่ผ่าน
                  2.เสียที่บริเวรกลางแผ่นเสมอๆ

Comment

Working...
                  X