Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคอมดับเอง M2N-E 64 x2 5600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคอมดับเอง M2N-E 64 x2 5600+

เล่นเกมส์แล้วเครื่องดับเองครับไม่รู้เปงไร
    ซิ้งค์ที่บอร์ดร้อนมากที่มีโลโก้ Asus อะครับ
    Bios อัพ เป็นเวอร์ชั่นใหม่ หรือว่าเปงที่ Bios ครับ
    ท่านเทพทั้งหลายช่วยที่ครับ

M-B = M2N-E Bios V.1401 ล่าสุด
    CPU = Ahtlon 64 x2 5600+ ซิ้งค์ของ ASUS
    VGA = EAH3850 Asus
    RAM = Kingston 1GB/800 x4
    Power = Enermax 650W.

เกมส์ที่เล่น Call of Duty 4 - Modern Warfare , Assassin's Creed , DEVILMAYCRY4 , Lost Planet Extreme Condition

ลองเข้าไปเช็คความร้อนใน bios ดูครับ แล้วยังไงก็ลองหาพัดลมเป่าลมเข้า ที่สำคัญทางออกลมร้อนครับ จัดได้เหมาะสม

Comment

ตอนี้เครื่องผมเปลือยอยู่ครับ วางกับพื้นครับ แต่ทามมาย ซิป ที่มีโลโก้ ASUS มานร้อนมาก

Comment

ก่อนอัพ bios ดับหรือป่าว

Comment

แกะออกมาทาซิลิโคนใหมคับ อย่าหนามาก เช็ดของเก่าออกไห้หมดด้วย แล้วเข้าไปดู v core ว่าปกติใหม
          ดู โวลท์ psu ด้วยอย่าไห้มันเกินมา อินังแมกมันชอบไห้โวลท์เกินมามากเกินไป อะใรที่มากไปจะใม่เป็นผลดีนะคับ

Comment

ขอ Bios ที่ติดมากับบอร์ดที่ครับ เผลอ ลบ ไป
            เปิดทิ้งไว้มานก็ไม่ดับ ทำงานอย่างอื่นไม่ดับ
            ดับตอนเล่นเกมส์
            แล้วถ้า Flash Bios ตัวเก่าทำได้ป่าวครับ
            รบกวนช่วยบอกวิธีด้วยครับ ขอบคุงครับ
            Last edited by oakza; 7 Aug 2008, 01:46:34.

Comment

ลองดูความร้อนครับ

Comment

HDD = 46 'C
                M/B = 42 'C
                CPU = 37 'C

มานไมน่าดับอ่ะครับ
                เพราะอะไรครับช่วยทีครับ
                คัยมี BIOS ตัวเดิมของบอร์ด อัพให้ทีครับรบกวนคนที่ยังไม่ได้อัพด้วยนะครับ

Comment

บางจะอาจจะเกิดจากการชอด ของอุปกรณ์ ต่อพ่วงต่างๆก็ได้ครับ
                  ลอง ขยับแรม ขยับการ์ดจอ ลองเอายางลบถูกๆ ให้มันสะอาดหน่อย แล้ว plug และ สายต่างๆดูหน่อยครับ

Comment

สงสัยเจ้าการ์ดจอน่ะ
                    ชิพNforce Nvidia ใช้การ์ด ATi ชอบเป็นปัญหาแปลกๆ
                    ลองอัพไดร์เวอร์การ์ดจอดู ลองดูความร้อนการ์ดจอด้วยครับ

Comment

ขอบคุงมากครับ
                      พอจะรู้แล้วครับว่าเปงไร
                      PSU มั่นจะพังแล้วมั่งมานถึงรั่วๆ
                      พอเอาตัวอื่นมาลองใส่ดูนิ่งเลย 450w. แท้

ความร้อนเท่านี้ปกติมั้ยครับ
                      CPU = 38
                      M/B = 40
                      HDD = 40
                      VGA = 48 OC

Comment

Working...
                      X