Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโปรแกรมดูหนังให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโปรแกรมดูหนังให้หน่อยคับ

ตอนนี้ลังแลอยู่ระหว่าง PowerDVD 8 กับ WinDVD 9 อ่าคับ

ตัว PowerDVD 8 มันสามารถดูหนังที่มีซับ โดยให้ซับสามารถอยู่ใต้ภาพได้

ส่วน WinDVD 9 สามารถทำให้หนัง dvd ดูในความระเอียดแบบ HD ได้อ่าคับ

เลยลังเล 2 ตัวนี้ ไม่ทราบว่าในส่วนของภาพและเสียง ตัวไหนให้ภาพที่คมชัด และเสียงที่สมจริงได้คับ

หากมีโปรแกรมที่ดีกว่า 2 ตัวข้างบนนี้ก็แนะนำเพิ่มเติมเข้ามาได้คับ

ปล. เน้น DVD น่ะคับ

PowerDVD ผมใช้ไม่เป็นเพราะไม่ได้ใช้มานมนาน
    ใช้แต่KMPกับiTune ไว้ดูหนังกะฟังเพลง

Comment

ผมใช้ K-lite ครับ

Comment

แนะนำทั้งสองจะได้เห็นความแตกต่้าง

Comment

ลงทั้งสองตัวเลยซิครับ ^^

Comment

อยากลงตัวเดียวอ่าคับ เหอะๆ ฟันธงให้หน่อย

Comment

WinDVD 9ภาพสวยดี

Comment

เคยใช้แต่ P. dvd อ่ะ
                ก้อดีนะ
                มีไรเล่นง่ายๆๆๆดี

Comment

Working...
                X