Announcement

Collapse
No announcement yet.

สําหรับผู้ใช้ Notebook hp การ์ดจอ 8600,8400 ที่มีปัญหาในตอนนี้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สําหรับผู้ใช้ Notebook hp การ์ดจอ 8600,8400 ที่มีปัญหาในตอนนี้อะครับ

อยากให้ช่วยลงชื่อรุ่นของเพื่อนๆที่มีปัญหามาอะครับ จะได้ทราบรายละเอียด จะได้รู้ว่า hp รุ่นไหนบ้างที่ใช้การ์ดจอ 8600 และ 8400 แล้วเสียเมื่อเริ่มใช้มาประมาณกี่เดือน หรือกี่ปี อย่างของผมนี่ 7 เดือนอะครับ เจ๊งไปแล้วเปลี่ยนบอร์ดใหม่ อย่างเว็บ hp ของอเมริกา เขายังเพิ่มประกันให้ 1 ปีตาม P/N นี้นะครับ HP Pavilion notebook PC series
    dv20xx
    dv21xx
    dv22xx
    dv23xx
    dv24xx
    dv60xx
    dv61xx
    dv62xx
    dv63xx
    dv64xx
    dv90xx
    dv92xx
    dv93xx
    dv94xx แต่บางรุ่นก็ใช้การ์ดจอ 8600,8400 อย่างของผม dv 2604 tx ซึ่งไม่มีตามที่ในเว็บเขาระบุไว้ก็ไม่ได้ประกันเพิ่มเหรอครับ hp ไทยน่าจะออกมาทําอะไรได้แล้วนะครับยังมีคนเดือดร้อนอีกเยอะครับ ถ้าเพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรเสนอแนะไว้ได้ครับเราผูบริโภคย่อมไม่ยอมเสียเปรียบอยู่แล้วครับใช่? เราคงต้องรวมตัวกันทําอะไรสักอย่างแล้วครับพี่น้อง

รุ่นเดียวกันกับของผมเลยครับ 2604tx ราวๆ 7 เดือนเหมือนกันด้วย ตอนนี้รู้สึกเซงมากๆเลยครับ

Comment

ของผมก็ไม่มีในลิสที่ HP ว่ามา แต่ก็หวั่นๆ เหมือนกัน ประกันจะหมดวันสองวันนี้แล้ว

Comment

V3603TX รายงานตัวครับ

ของผมเป็น Compaq V3500 (สติ๊กเกอร์ด้านหลังเขียนว่างั้น แต่ตรงขอบจอเขียนว่า V3000) แต่รุ่น จริงๆ คือรุ่น V3603TX การ์ดจอเป็น GF 8400GS ครับก็เข้าเดือนที่ 8 แล้วนะครับ ก็ยังไม่มีปัยหาไรนอกจาก dead pixel ครับแล้วก็จอเวลาพับขึ้นลงฟืดมากๆ ทางด้านว้ายมือตรงฝั่งพัดลมระบายความร้อนแน่นเกิน เวลาเปิดต้องระวังกันมากๆกลัวจอหักคามือ hardisk ร้อนไปหน่อยตรงที่พักมือ เท่านี้แหละครับอบ่างอื่นก้ปกติครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมสืโหลดแต่ star gate มาดูความร้อนก็คงคงที่มั้งครับเปิดทั้งวันนี่

Comment

ACER อ่ะ 8400M G

Comment

2626TX ครับ

เน่าไปแล้ว

เครมไปสองอาทิตย์แล้ว

ศูนย์บอกว่าของยังไม่มา

สงสัยขายดีแหงม 555

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
              2626TX ครับ

เน่าไปแล้ว

เครมไปสองอาทิตย์แล้ว

ศูนย์บอกว่าของยังไม่มา

สงสัยขายดีแหงม 555
              เหอๆ ของเขาดีจิงครับ เคลมกระจายเลย

Comment

รุ่นที่อยู่ใน list เป็นรุ่นที่ขายในเมริกาครับ เมืองไทยไม่ได้ขายรุ่นนี้ครับ

Comment

คิดในแง่ดี ของผมก้อ 2626tx รุ่นนี้ไม่มีในลิส ใช้มา 8 เดือนกว่าละ เล่นเกม Cabal เครื่องร้อนกระจาย
                  ไม่มีในลิส แสดงว่า ชิปเซต อาจจะเทพ ไม่มีปันหา อุอุ

ป.ล. คิดในแง่ดีเข้าไว้

Comment

Originally posted by Zerokung View Post
                    คิดในแง่ดี ของผมก้อ 2626tx รุ่นนี้ไม่มีในลิส ใช้มา 8 เดือนกว่าละ เล่นเกม Cabal เครื่องร้อนกระจาย
                    ไม่มีในลิส แสดงว่า ชิปเซต อาจจะเทพ ไม่มีปันหา อุอุ

ป.ล. คิดในแง่ดีเข้าไว้
                    ถูกครับ ของผมก็ไม่มีในลิสครับ คิดในแง่ดีเหมือนกัน ใช้มาวันละ 10 กว่าชั่วโมงทุกวันตั้งแต่ซื้อ
                    อย่างวันไหนไม่ใช้ๆ ก็อย่างต่ำ 4-5 ชั่วโมง เล่นเกมตลอด แปลงหนัง เข้ารหัสต่างๆ ร้อนตลอดเลย
                    หมดประกันแล้วด้วย ยังไม่มีอาการงอแง ขอให้แข็งแรงตลอดไป สาธุ

Comment

แล้ว pavilion DV2538TX 8400GS โดนไหมเนี่ย รหัสเดียวกับ USA หรือเปล่า อีก 2 เดือนหมดประกันแล้ว จะได้เตรียมตัว ปวดหัว

Comment

เอายังไงกันต่อไปดีครับพี่น้อง จะหมดประกันแล้วอะ

Comment

ของผม dv2518tx ใช้มา 7 เดือนกว่าๆ แล้วเสียครับ เอาไปซ่อมกลับมาแล้ว

Comment

ผมเหมมอืนกานครับ เป็นเหมือนกาน เซงมาก จอลายยยย ปัญหาน่าจะมาจากการ์ดจอ เซงครับหมดประกันไปสอง เดือน เซงมากอ่ะ ทำไงช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

บางทีรุ่นที่เมืองไทยกับที่อเมกาอาจจะเป็นคนละเลขกันก็ได้ครับ

แต่ข้างในสเปคเดียวกัน

HP Thailand ใจร้ายมากก

Comment

Working...
                              X