Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาคู่รักให้ Orbit701 มีงบ 2500 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาคู่รักให้ Orbit701 มีงบ 2500 ครับ

รบกวนแนะนำ SoundCard มาคู่กับ Orbit 701 หน่อยครับ มีงบ 2500

ฟังเพลง 50% ดูหนัง 40% เกม 10%(จริง ๆแล้วเกมนาน ๆ จะเล่นที)

เคยอ่านกระทู้ เก่า ๆ เห็นว่า Augidy 2ZS มันไม่กินเส้นกับ Orbit 701 ไม่รู้จริงไหม

เสียงที่อยากได้ตอนดูหนังก็ตอนระเบิดกับกระจกแตกอยากได้ชัด ๆ สมจริงหน่อย ๆ ครับ

เสียงตอนฟังเพลงผมก็ฟังไม่เป็น ขอไม่อู้ ๆ ทึบ ๆ ก็พอเบสเป็นเบส กลองเป็นกล่อง กีต้าเป็นกีต้า ออกแนวใส ๆรายละเอียดชัด

ฟังแนว Pop บางครั้งก็ Rock ครับแล้วแต่อารม

ปัจจุบันใช้ Onboard อยู่นะครับ

ใครเคยใช้รบกวนแนะนำหน่อยครับ
    Last edited by GOD-HAND; 7 Aug 2008, 05:11:52.

เงียบกริบ "- -

Comment

Xonar ลองดูนะ

Comment

ใช่ครับ 2ZS ไม่ถูกโฉลกกับ Orbit ครับ

สงสัยต้องเป็น ASUS Xonar แล้วละครับ

Comment

xonar dx โล้ด

Comment

ถ้าซื้อ Xonar Dx มาใส่แล้วทำให้ Orbit701 ออกเสียงแนว ๆ ไหนเหรอครับ กลัวซื้อมาใส่แล้วฆ่ากันตาย

Comment

..

Comment

ไม่มีคนตอบฟ้องแม่จิงด้วย !!!

Comment

ผมใช้ Xonar U1 อยู่อ่าฮะ เสียงดีกว่า ALC888 มากมายเลยหล่ะ

เอ้อ ผมใช้กับ SAAG 10S โมตัวลูกมัน เปลี่ยนดอกลำโพง 4 โอมใหม่ เป็นแบบ ขอบยาง เสียงที่ได้ เนียนพอสมควรเลยหล่ะ

Comment

มายรู้อะ ลอง CREATIVE X-FI XTREME MUSIC ดูมะดูหนัง กะเล่นเกมส์สุดยอดเบสนี้ กะจะให้หัวระเบิดไงก็มะรู้

Comment

เปลี่ยนสายลำโพงยังคับ แฮ่ะ เสียงดีขึ้นเยอะมากเลยนะ
                      ผมเปลี่ยนเป็นจอง Canare อ่ะครับ เมตรละ 85 เองแต่เสียงดีขึ้นมากเลย

ว่างจัด เปลี่ยนสายลำโพง orbit
                      http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2616274.html

Comment

ขอบคุณครับ แกะแบบนั้นมันจะหมดประกันไหมครับ

ถามอีกนิด DAC นี่ใช่กล่อง ๆ เหลี่ยม ๆ ที่ไว้แปลงสัญญาณไหมครับ แล้ว Super Pro 707 นี่ใช่ DAC ป่ะครับ

Comment

1.ไม่หมดครับแกะดีๆนะอย่าให้เห็นรอย 5555+(เป็นไปไม่ได้หรอกเพราะต้องลอกเทปกาวออกถึงจะถอดน๊อตได้)
                          แต่ตัวซับก็ยังไม่หมดประกันนิน่า
                          2.มันคือ DAC ครับ หรือก็คือ SC อย่างหนึ่งนั้นเอง
                          ตอนนี้ที่ดังก็มีสองยี่ห้อครับ Super Pro 707 กับ
                          CARAT-HD1V & UD1 จาก เกาหลีครับ (DAC อันดับหนึ่งในประเทศเขาตอนนี้)
                          ที่สองตัวมันดังเพราะมันสมราคาเนื่องจากไม่มีการบวกค่าโฆษณาเข้าไป
                          แล้วก็ค่าเขียน Soft ware (สองส่วนนี้นี่ราคาครึ่งหนึ่งของการซื้อแต่ละครั้งเลยมั้ง)

เรียกว่าคุ้มค่า แถมเสียงก็เทพอีก วัสดุก็ดี
                          เลยลองฟังครั้งหนึ่งเขี่ย .... ทิ้งไปได้เลยนะนั้น เสียอย่างเดียวมันไม่มี รีโมตนะซิ
                          super แนวเสียงใสกรุ่งกริ๊งทำได้ยอด CARAT-HD1V เสียงนิ่มนวลอิ่มกว่า เทพมากตัวนี้ราคา 6 พันกว่ามั้ง
                          เพราะของภายในวัสดุระดับเทพจริงๆ(ฟังเขามานะ เพราะไม่รู้จักยี่ห้อพวกนี้เท่าไหร่)
                          ส่วนตัว UD1 เหมือนกัน แต่วัสดุภายในเกรดมาตราฐานทั่วไป(มันก็ยัง hi-end อยู่ดี)
                          ทั้งสองตัว นำเข้าโดย http://www.discoveryhifi.com/
                          Last edited by siwarut; 9 Aug 2008, 13:18:34.

Comment

ขอบคุณมากครับ Discoveryhifi พึ่งเข้าไปเมื่อกี้ 555+

Comment

ผมไปฟัง orbit 701 มาที่พันทิพ ชั้น 2 หรือ 3 จำไม่ได้ ราคา 3700 บาท

เสียงดีมากตูมตามครับ รายละเอียดแจ่ม แต่ลำโพงมันเล็กจัง แต่ลำโพงมันตู้เหล็กครับ

ผมถามที่ร้านเค้าก็บอกตรงๆว่า ต่อซาวน์การ์ด HiFi ยอมรับครับเสียงสุดยอดดดดดด!

แต่ก็ไปคว้า XF5 3100 บาทมา เพราะอีกร้านเค้าลองให้เห็นๆ เลย ไม่ได้ต่ออะไร

กลัวซื้อ orbit701 มาแล้ว ไม่ได้ใช้ซาวน์การ์ดแบบเค้า กลัวเสียงจะไม่ได้อย่างเค้า

Comment

Working...
                              X