Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาclock เปิด c&Q ได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาclock เปิด c&Q ได้ป่ะครับ

คือผมลอง อัดไฟ cpu ไป1.37
    ปรับตัว*15
    แต่ไม่ได้ปิดโหมดc&Q เปิดมาใหม่มันไม่คร์อกให้อ่ะครับ
    ไม่ทราบเกี่ยวรึเปล่าครับ

อยากได้แบบc&Qด้วยอ่ะครับ

แล้วไฟ1.37นี่พอป่ะครับของphenom9850

เปิดได้ครับ

แต่ส่วนใหญ่ เปิดแล้วจะค้าง

Comment

แล้วไม่ทราบบอร์ดDFI
      นี่ไปปิดตรงไหนหรอครับ

ผมไล่หาดูแล้วมันไม่เจออะครับ

Comment

ถ้าบอร์ดเดียวกะผม
        รู้สึกจะอยุ่หน้าเดียวกันกับหน้าที่ปรับclock CPUนั่นละครับ

Comment

ครับผมแล้วขอถามอีกนิดนะครับ

คืออยากทราบว่า ไฟเท่าไหร่ถึงจะพอหรอครับสำหรับ3.0

Comment

Phenom นี่ ไม่ทราบแน่ชัดครับ
            คงต้องรอคนใช้จริง

Comment

ฟีน่อมตัวไหนครับ

จริงๆแล้ว CPU ทุกตัวสถานะตอนคล๊อกมันต่างกันนะครับ

ไม่สามารถบอกได้แน่นอนคิดว่าคงต้องลองไล่ดูเอาครับ

ลองคล๊อกแล้วใช้โปรแกรมจำพวก SuperPI หรือ เบนช์มาร์คตัวอื่นๆทดสอบดูครับ

ถ้ามีข้อสงสสัยก็ถามมาได้ครับ

Comment

ไม่มราบครับรอผู้รู้มาตอบ

Comment

Phenom 9850 BE
                  กะ DFI LP 790FX M2RSครับ

คืออยากถามว่าถ้าเปิดC&Q
                  แล้วมันจะใช้ได้ป่ะครับ
                  ถ้าclockซัก3.0
                  แล้วต้องใช้ไฟประมาณเท่าไหร่หรอครับ
                  สำหรับตัวนี้

Comment

C&Q จะใช้งานได้ต่อเมื่อ ตัวคูณเป็น Autoครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                      C&Q จะใช้งานได้ต่อเมื่อ ตัวคูณเป็น Autoครับ
                      จริงแน่แท้ครับ เพราะหากปรับตัวคูณ ตายตัว แล้ว CQ จะทำงานอะไร ก็งานมัน คือการปรับ ตัวคูณ

Comment

มายืนยันอีกคนครับว่า C&Q ใช้ได้เมื่อ auto เท่านั้นถ้าไปปรับมันจะปิด C&Q เองทันที

Comment

ครับผมขอบคุณสำหรับความรู้มากๆครับ

แล้วอีกอย่างนี่ถ้าจะลาก3.0 ไฟ ต้องประมาณเท่าไหร่หรอครับ

Comment

เรื่องไฟ คงต้องใช้วิธีเพิ่มเอาเองเลยครับ อัดเป็นสเต็ปๆไปเรื่อยๆ
                            ขึ้นสปีดไปเรื่อยๆพอเริ่มมีปัญหาเทสไม่ผ่านก็มาอัดไฟเพิ่ม แบบนี้เรื่อยๆ

เหตุผล:เพราะCPUแต่ละตัว เวลาOCกินไฟไม่เท่ากัน อย่าง4000+ของผมใช้1.425 ก็เล่นได้สเถียรแล้ว บางคนอัดถึง 1.525 เลยทีเดียว ถึงจะไม่แฮงค์ทั้งๆที่สเป็กเดียวกัน

Comment

เปิดได้ นะครับ ผมเคยคล็อก นิดๆ
                              4400+ คล็อกไป เป็น 4600+
                              ไฟมันพอ อะไม่ต้องเพิ่มไฟ
                              ถ้าต้องเพิ่มไฟ ผมว่าเปิดไม่ได้นะ
                              เพราะมันจะ ปรับเปลี่ยนไฟ ไปตามความเร็วที่ เราใช้งาน
                              ถ้าไม่ ใช้งาน มันจะลดตัวคูณอัตโนมัติ แล้วก็ลด ไฟด้วย ลดแรมด้วย

อืมๆ

Comment

Working...
                              X