Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400m+8600m มาฟ้อง สคบ.กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Alderwood View Post
    เออ ผมลองคิดอะไรดูอ้ะว่า สมมติถ้าแต่ละยี่ห้อในไทยเขามีมาตรการออกมาว่า ต่อประกันให้อีก 1 ปี แต่มีเงื่อนไขว่าเฉพาะเมนบอร์ด (ถ้าเกิดมันฝังชิพอยู่ที่บอร์ด) หรือ VGA Board (ถ้าเกิดเป็นการ์ดแยก) จะถือว่ายุติธรรมต่อทุกฝ่ายหรือเปล่า แล้วถ้าสมมติว่าการที่ต่อประกันทั้งเครื่องให้อีกปี แล้วปีนั้น CD ไม่อ่าน ไม่ไรท์ ซึ่งอาการมันก็ไม่เกี่ยวข้องกับ Geforce ทั้ง 2 ตัวที่บอกมา แล้วมันจะสมเหตุสมผลหรือเปล่าหว่า

แค่คิดเล่นๆครับ

แจ่ม ครับท่าน

Comment

ที่คิดเล่นๆแบบนี้อ้ะ เพราะปัญหามันมีแค่ที่ชิพที่บอกมา แต่ไม่เกี่ยวข้องกับอาการอื่นอ้ะครับ ถ้าเกิดเป็นอย่างว่าแล้วเกิดต่อประกันให้เฉพาะส่วนที่เกี่ยวข้องกับชิพนั้น แต่อาการจอเสีย CD ไม่อ่านไม่ไรท์ แล้วเขาไม่เคลมให้ เคลมให้เฉพาะปัญหาที่เกิดจาก GF ที่ประกาศออกมาเท่านั้น แล้วเกิดมีคนฟ้องร้องจะให้เปลี่ยน CD Rom ด้วย หรืออาการอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องนั้น แค่อยากรู้ว่าสมเหตุสมผลและยุติธรรมหรือเปล่าอ้ะ
      Last edited by Alderwood; 7 Aug 2008, 15:36:21.

Comment

ไปอ่านกระทู้นี้เร้ว ผมแปลให้ละว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับชิพ G84-86 http://forums.overclockzone.com/foru...251823&page=17

Comment

ว่ากันตามประเด็นถ้าเครื่องมีปัญหาจากชิฟกราฟฟิคที่มีข้อผิดพลาด ต่อประกันให้เฉพาะชิ้นส่วน ก้อน่าจะดีเหือนกันนะครับ

Comment

ได้ข่าวมาครับ วันนี้ได้โทรไปถาม asus เค้าบอกว่าให้เราชาว asus ไปสมัครสมาชิกที่เวป asus แล้วแจ้งปัญหาดังกล่าวไป ทางนี้จะช่วยได้เร็วกว่า ใครเก่งภาษาช่วยแจ้งเป็นอังกฤษนะครับ เพราะเรื่องส่งไปใต้หวันโดยตรง แล้วบอกอีกว่าทางเราจะรับเรื่องใว้ แค่นี้

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
              เออ ผมลองคิดอะไรดูอ้ะว่า สมมติถ้าแต่ละยี่ห้อในไทยเขามีมาตรการออกมาว่า ต่อประกันให้อีก 1 ปี แต่มีเงื่อนไขว่าเฉพาะเมนบอร์ด (ถ้าเกิดมันฝังชิพอยู่ที่บอร์ด) หรือ VGA Board (ถ้าเกิดเป็นการ์ดแยก) จะถือว่ายุติธรรมต่อทุกฝ่ายหรือเปล่า แล้วถ้าสมมติว่าการที่ต่อประกันทั้งเครื่องให้อีกปี แล้วปีนั้น CD ไม่อ่าน ไม่ไรท์ ซึ่งอาการมันก็ไม่เกี่ยวข้องกับ Geforce ทั้ง 2 ตัวที่บอกมา แล้วมันจะสมเหตุสมผลหรือเปล่าหว่า

ถูกต้องเลยครับ ผมว่ามันเหมาะสมเเล้วหล่ะ ถึงสาเหตุจริงๆจะมาจากnVidiaก็ตาม แต่Asusก็เลือกใช้GFเป็นส่วนมาก ก็ควรเเสดงความรับผิดชอบตามสมควร ว่าเเต่กรณีของAsusต่อประกันปีที่3เพิ่ม ฟรี(เฉพาะส่วน) มันจะพอเป็นจริงได้หรอครับ อิอิ

Comment

ควรจะออกมาแนวนี้ล่ะครับ

Comment

มันจะพังให้มันพังไปเลย ผมจะเอาไปทุบโชว์หน้าศูนย์ แล้วออกข่าวเลย
                  จะได้เป็นแรงกระเพื่อมขึ้นมาบ้าง แต่ว่ามันก็ไม่พังซักที

Comment

งานนี้ต้องทุบ ทุบ ทุบ

เอาให้มันดังเหมือน GTA ย๊ากๆๆ

Comment

Originally posted by Erebus View Post
                      ว่าเเต่กรณีของAsusต่อประกันปีที่3เพิ่ม ฟรี(เฉพาะส่วน) มันจะพอเป็นจริงได้หรอครับ อิอิ
                      เรื่องนี้ผมก็ไม่รู้แฮะ คงต้องรอถามพี่ที่ ASUS อีกทีอ้ะ นี่ผมแค่ลองคิดอะไรบ้าๆดู

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                        ที่ฟ้องเพราะว่าเมืองนอกเพิ่มประกันและแสดงความรับผิดชอบแต่แมืองไทย..........
                        ผมว่ารุ่นเมืองนอกกับเมืองไทยมันไม่เหมือนกันนะ จะฟ้องแบบนั้นคงไม่ได้หรอก โดยเฉพาะ HP(ถ้าจำไม่ผิดนะ) แถมการเพิ่มประกันมันเป็นข้อเสนอเพิ่มเติมด้วยซิ งานนี้ได้แต่กดดันอย่างเดียว ผมว่านะ ถ้ามีข้อมูลจริงๆ ที่ไม่ใช่การบอกเล่ากันมาก็ว่าไปอย่าง แบบนั้นฟ้องเลย

Comment

Working...
                        X