Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ อัพเกรดคอมอ่ะครับ ช่วยดูหน่อยคับว่าควรจะอัพอะไรเพิ่มคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ อัพเกรดคอมอ่ะครับ ช่วยดูหน่อยคับว่าควรจะอัพอะไรเพิ่มคับ

กะจะเล่น cycsis อะ่คับ ต้องเปลี่ยนอะไรมั่งคับ ขอ คำแนะนำหน่อยคับ
    spec คับ
    CPU intel pentium D 820
    MAINBOARD P5LD2-SE
    RAM KINGTON 1G/533*2
    การ์ดจอ NVDIA Geforce 7300 GS
    มีงบอยู่แค่ 8000 อ่ะคับ

เปลี่ยนการ์ดจอก็พอครับ เป็น 8800GT ราคาไม่เกิน 4,xxx บาท
    ถ้าเพิ่มอีกนิดได้ 4850 6,xxx บาท แค่นี้ก็แรงแล้ว

Comment

เปลี่ยน ram เปน 2*1G
      กาจด เปลี่ยนเปน 8800 GT

ว่าแต่ใช้ PSU อาไร

Comment

Originally posted by merlix View Post
        เปลี่ยน ram เปน 2*1G
        กาจด เปลี่ยนเปน 8800 GT

ว่าแต่ใช้ PSU อาไร

PSU ดูตรงไหนอ่ะคับ

Comment

PSU คือ Power Supply ครับ ตัวจ่ายไฟอ่ะครับ เป็น Watt เต็มอ่ะเปล่า ถ้าไม่เต็มเป็นเป็นแบบ Watt เต็มดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by kessopha View Post
            PSU คือ Power Supply ครับ ตัวจ่ายไฟอ่ะครับ เป็น Watt เต็มอ่ะเปล่า ถ้าไม่เต็มเป็นเป็นแบบ Watt เต็มดีกว่าครับ
            แล้ว Psu ดูตรงไหน อ่ะคับ หรือต้องเปิดฝาดูข้างในอ่ะคับ

Comment

Working...
            X