Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ ALiveNF6P-VSTA กับ ECS GEFORCE 7050M-M2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ ALiveNF6P-VSTA กับ ECS GEFORCE 7050M-M2

บอร์ด 2 ตัวนี้ อันไหนน่าเล่นครับ
    มีอะไรแตกต่างกันบ้าง เพราะที่เห็นภายนอก ทุกๆอย่างเท่ากันหมด
    แตกต่างที่ ESC จัดบอร์ดสวยกว่า ความคิดผมนะ ไม่รู้ว่าท่านอื่น เชียร์ตัวไหนครับ

สำหรับผมเล่นมา ALiveNF6P-VSTA มาล่ะ แต่ ค่าย ESC ยังไม่ได้ลอง
    แต่เห็น ECS GEFORCE 7050M-M2 ราคาเท่ากัน ก็เลยอยากถามผู้รู้ครับ

เน้น clock เบาๆครับ ถึงปานกลาง อิอิ

ขอบคุณครับ *-*

ECS ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

AliveNF6P คล็อกได้ไกลกว่า

Comment

ไม่แน่ใจนะครับว่ามีอะไรต่างกันบ้าง แต่แนะนำ
        ALiveNF6P-VSTA

Comment

เอสร๊อคน่าจะแลดูดีกว่านะครับ ในด้านของไบออส

Comment

เพิ่งลองเลยครับ

ECS เนื้องานดีกว่ามาก (ภาคจ่ายไฟซีพียู เป็นแบบดิจิตอลนะเออ) แต่ไบออสก็แย่กว่ามาก ๆ ไม่ต้องคิดจะปรับอะไรเลย มีแค่คล็อคแรม กับ CAS เท่านั้น

ใช้ทน ใช้นาน หยิบECS

อัดกระจาย ต้อง Asrock
            Last edited by heatie; 7 Aug 2008, 23:43:37.

Comment

ALIVENF6P อย่างเดียวครับดันง่าย ปรับง่าย ชัดเจนทุกฟังก์ชั่น ไม่มีแฮงค์ ไฟชัดเจนทั้งซีพียูและไฟแรม ไม่ต้องเคลียร์ซีมอสบ่อยๆเวลาคล็อก มี Boot Failure Guard ประมาณนี้น่ะคุ้มมั้ย ดันแรมคิงแม็ก บัส 800 ไปสุดที่ 1000 ท่านคิดว่าดีมั้ยราคาแค่ 1480 บาทเช็คราคาวันนี้

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                เอสร๊อคน่าจะแลดูดีกว่านะครับ ในด้านของไบออส
                ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ดันๆๆๆ ไป

Comment

คอนเฟิร์ม เจ้าตูดหินใช้ง่ายๆ สบายๆ

Comment

Asrock ครับ ทนถึก ไม่จุกจิก อัดแรง

ECS ชิปเซ็ทใหม่กว่า

เลือกเอาละกันนะครับ

Comment

Working...
                        X