Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ...พอดีได้คอมจากปู่มาอ่ะมันเพิ่มอาไรได้มั่งหละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ...พอดีได้คอมจากปู่มาอ่ะมันเพิ่มอาไรได้มั่งหละครับ

CPU –––> Intel P4 2.40GHz
    Mainboard –––> MSI P4MAM-V Socket 478
    VGA –––> Onboard
    Ram –––> DDR 256MB/133MHz
    HDD –––> 40G

เนี้ยครับ
    มันจะใส่อาไรลงไปได้อีกไม๊หละครับนี่อ่ะ งบ 3000 คงพอมั้ง
    ถ้าผมซื้อ RAM DDR 1GB/400MHz มาใส่มันจะเป็นไรป่าวครับเพราะเมนบอดมันรับได้แค่ bus 266 เองอ่ะแต่ bus 266 คงหาไม่ได้แล้วมั้ง

เอ่อแล้วอีกอย่างถ้าผมจะซื้อการ์ดจอมาใส่ Slot AGP 4x เอา AGP 8x มาใส่ได้ไม๊ถ้าได้ขอตัวเลือก
    ด้วยก็ดีครับ แหะๆ

อายแหะไม่อยากให้เห็นเท่าไร

ไม่ต้องเพิ่มครับ แค่นั้นก็ใช้ได้อยู่แล้ว

Comment

RAM DDR 1GB/400MHz รุ่นนั้นใส่ได้คับ ส่วนการ์ดจอ 8x ใส่ได้เพราะคอมรุ่นนั้นเหมือนของผม แต่ว่า แรมตัวเก่าต้องถอดออกน่ะ บัสมันต่างกะตัว 1G น่ะ

Comment

hdd อีกนิด ram อีกหน่อย ส่วนการ์ดจอซื้อมาใส่อีกหน่อย เล่นกันคลั่งได้ 555+

Comment

สนป่าวค้บผมมี Ram DDR 1GB/266 2ตัว ตัวละ 1000 บาทคับ

Comment

VGA น่าจะใส่ ATI9600TX แบบเครื่องโหลด bit ที่ผมใช้อยู่ก็ได้นะครับ

Comment

Working...
            X