Announcement

Collapse
No announcement yet.

9550 เดิมๆ กับ 4800+@3.0G อันไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9550 เดิมๆ กับ 4800+@3.0G อันไหนแรงกว่าครับ

-_-" กำลังจะเปลี่ยนไปเล่น 9550 อ่ะครับ
    กลัวมันร้อนไปเลยไม่อยาก clock เลยอยากรู้ว่าตัว 9550 จะแรงกว่า 4800+clock เยอะไหมอ่ะ

ถ้านับตามลายเซ็นท่าน ก็ถามท่านกลับ
    e8200 มันแรงกว่า p4 478 3.0e เปล่า เพราะความเร็วมันต่างกัน

Comment

Originally posted by chinchin View Post
      -_-" กำลังจะเปลี่ยนไปเล่น 9550 อ่ะครับ
      กลัวมันร้อนไปเลยไม่อยาก clock เลยอยากรู้ว่าตัว 9550 จะแรงกว่า 4800+clock เยอะไหมอ่ะ
      ถ้าว่ากันด้วยเรื่องผลการ คำนวน Super Pi 9550 ใช้เวลามากกว่าครับ
      แต่ถ้าใช้งานทั่วไป+กับการเปิดหลายๆโปรแกรม ทำงานหลายๆอย่างในเวลาเดียวกัน
      และความเสถียร ของระบบ 9550กินขาดครับ

Comment

9550 โลดดด กินขาดเรื่องการทํางาน แต่ความเร็วตอนประมวลผล PI 4600 oc ได้เปรียบแน่นอนครับ
        และมันต้องอยู่ที่ว่าซื้อมาทําไรครับ

Comment

มากกว่าเท่าตัว

ลองเอา 4800 มารันพีไอ 4เทรดนะครับแล้วดูว่าเป็นไง

Comment

9550 ครับประสิทธิภาพค่อนข้างสูง

ลองเอาไปรันพวก 3Dmark / PCmark / CB แล้วมาเทียบกันดูนะครับ

Comment

ได้ผลอย่าไงบอกด้วยนะครับ

Comment

9550

Comment

9550

Comment

5000+ BE มือสอง อิอิอิ

Comment

Originally posted by IX View Post
                      5000+ BE มือสอง อิอิอิ
                      ดันไม่ไปขายทิ้ง
                      พวกเดียวกับ OC ไม่เอา เอาไปเครม เอิ้กๆๆๆ

Comment

4หัว เอาไว้ แถ อะไรได้หมดครับ ไม่มีทางตาย

Comment

จะบอกว่าเราซื้อ CPU มาใช้งานไม่ได้เอามาทำ PI ซะหน่อย 4 หัว อะดีแล้วละช่วงนี้โปรแกรมใหม่ๆอัดกันเต็มสูบเลย 2 หัวเริ่มเอาไม่อยู่แล้ว

Comment

แรงคับกินขาด

Comment

Working...
                            X