Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลบไอคอนหน้าจอDesktopอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลบไอคอนหน้าจอDesktopอะคับ

จะลบไอคอนที่หน้าจอDesktopอะคับ แต่คลิ๊กขวาแล้วมันไม่มีตัวDelete มีวิธีอื่นที่สามารถลบได้ปะคับ
    ขอบคุณมากคับ

C:\Documents and Settings\All Users\Desktop
    ลองเข้าไปลบตามนี้ดูงับ .... หรือเปลี่ยนเป็นชื่อ user ที่ใช้อยู่ก็ได้

Comment

คลิกที่ไอค่อนทีนึงแล้วกดshift+dekete แล้วตกลง..เรียบร้อบ

Comment

ไม่สำเร็จคับ มันเป็นไอคอนBluetooth Placesอะคับ

Comment

ไป Remove ที่ Add or remove peograms นะ

Last edited by TWK.; 7 Aug 2008, 19:54:15.

Comment

คือสามารถลบไอคอนมันอย่างเดียวได้ปะคับ

Comment

ลากมันลงถังหยะ เลยครับ ลบเฉพาะ Shortcut:

Comment

คือผมลงวินโดว์โมมันไม่มีไอคอนถังขยะคับ ปล่อยมันไว้อย่างงี้ละคับ คืออยากให้หน้าจอไม่มีไอคอนเลยแล้วใช้Dockcแทน เคยไปเอาเครื่องหมายตรงShow Desktop iconออก แต่พอรีสตาร์ท มันชอบขึ้นจอสีขาวอะคับก็เลยจะใช้ลบเอา
                ขอบคุณทุกคำตอบมากคับผม

Comment

Working...
                X