Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้softcaseของอะไรกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้softcaseของอะไรกันบ้าง

ไปซื้อพวก80-100มาใช้

รู้สึกว่ามันบาง ไม่ป้องกันเท่าที่ควร

อยากได้แบบหนาๆหน่อยจะได้ไม่ต้องใส่กระเป๋าโน๊ตบุคอย่างเดียว

เคยไปดูของ big it มัน250 หนาดีเหมือนกัน ใครใช้บ้าง

ขอบพระคุณมากครับ

ผมเห็นของเพื่อนผมใช้(ยี่ห้ออะไรไม่รู้)

ได้มาจากญี่ปุ่น ผมว่าเจ๋งมากเลย ตีเป็นเิงินไทย ประมาณ 700 บาท

ด้านในมันจะบุเป็นคล้ายๆโฟม ตะปุ่มตะป่ำ แบบรังไข่(รังที่ใช้ใส่ไข่ไก่น่ะครับ ใครที่เล่นดนตรีเคยเข้าห้องซ้อมน่าจะนึกออก)

นุ่มมากครับ ไม่กระเทือนตัวเครื่องสักนิดเดียว หนุนนอนได้สบายๆเลย

ในไทยไม่รู้มีที่ไหนขายบ้าง ถ้าใครเจอช่วยมาบอกหน่อยนะครับ

Comment

ใช้ของ cube อ่ะครับ ใบละ 149.- มั้งนะ ถ้าจำไม่ผิด ซื้อในงาน commart มันเป็นฟองน้ำคืนตัวน่ะครับ

กดแล้วยุบ ซักพักมันก็ฟูขึ้นมาเอง

Comment

กำลังหาอยู่เช่นกัน ขอรูปกับราคาของแต่ละคนด้วยได้มั๊ยครับ

Comment

แบบราคา 99-100 นี่ไม่ใช้เลยครับ เคยใช้ไปสองครั้งเท่านั้นเอง รู้สึกได้เลยว่าเครื่องมีรอย เพราะขอบด้านในมันแข็ง ตรงรอยต่อต่างๆก็แข็ง ใส่แล้วก็ไม่กระชับกับตัว notebook เป๊ะๆ เท่าที่เห็นพอจะใช้งานได้หน่อยก็มีของยี่ห้ออะไรซักอย่าง ขายอยู่ที่ Hardware house ราคาประมาณ 9xx-1xxx (แต่ดันไม่มีของจอ 14 นิ้ว งงกะมันจริงๆ) กับ belkin ราคา 950 ครับ สรุปเลยไม่ได้ซื้อซักอัน เพราะราคานี้เพิ่มอีกพัน เอากระเป๋าไปเลยดีกว่า ใส่อย่างอื่นได้ด้วย
          Last edited by Decription; 7 Aug 2008, 21:39:53.

Comment

ใช้ของแถมมาครับของhpสวยดีนุ่มดีผมว่า

Comment

แบบที่คุณ Anubizy_GOLD บอกอ่ะผมพึ่งซื้อมาจากไอที่ซีตี้ อันละ550 บาทเอง

Comment

อันละ 200 ซื้อตอนลดราคา วัสดุค่อนข้างดี ของ HP ครับ

Comment

ซื้อมา 150 บาท

ยี่ห้อ Yamano

Comment

ใช้ของที่ร้านแถมมา
                    โนเนมครับ (อิอิ)
                    แต่ดูวัสดุที่ทำ คล้ายๆๆๆๆกับ ในกระเป๋าโน็ตบุ๊กส่วนมากเลยล่ะ
                    จับเเล้วไม่นิ่มมาก(เผื่อกันกระเเทกดีกว่าแบบนิ้มนิ่ม)
                    แต่ผ้าด้านนนอกไม่ค่อยดีครับ มันสากๆๆๆๆน่ะ

Comment

มะได้ซื้องับ
                      ได้อานิสงค์จาก mac book เครื่องเก่า พอดีขายไปแล้ว ลืมเอาซอฟเครสไปให้เจ้าของใหม่
                      เลยได้มาใส่กะเจ้า vaio พอดีเลย 13นิ้วเหมือนกัน

Comment

Working...
                      X