Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Format HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Format HDD

ซื้อ HDD sata มาใหม่ เสียบเข้าเครื่องแล้วมองไม่เห็น จะFormat ยังไงครับ
    บูทไม่ขึ้นด้วย ต้องเสียบตอนเครื่องเปิดอยู่ แต่ก็ยังมองไม่เห็นอยู่ดี
    ต้องการ Format ครับ เพื่อให้เครื่องมองเห็น
    ทำไงดีครับท่าน

สงสัยมันเป็น Un Partion อยู่มั้ง
    ลองใช้ PartionMagic หรือคลิกขวา Manage ที่ Mycomp แล้วสั่ง Format ดูนะครับ

Comment

PartionMagic ต้องโหลดมาหรอครับ

Comment

ลองดูที่ BIOS ของเมนบอร์ดด้วยครับ บางที่อาจต้องมีปรับเลือก HDD แบบ SATA หรือ IDE

Comment

จ้าลองดู

Comment

Working...
          X