Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Void ที่ติดบน Hardware ต่างๆหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Void ที่ติดบน Hardware ต่างๆหน่อยนะครับ

ก็สงสัยน่ะนะครับ ว่า Void ที่เค้าติดเนี่ยตอนซื้อใหม่ๆ มันจะเป็นช่องว่างๆ ใช่มั้ยครับ ถ้าเราซื้อมาเค้าก็จะขึด เดือน กับปีที่หมดอายุบน Void ให้

เพราะงั้นขอถามหน่อยครับ
    การเช็คอายุเค้าไม่ได้เช็คที่ Void เท่านั้นใช่มั้ย เพราะได้ยินมาว่าจะเช็คที่ S/N ของสินค้าด้วย

ถ้างั้น ถ้าผมซื้อ Hardware มาแล้วเค้าขีด Void ให้ แล้วถ้างั้น ถ้าสมมุติ Hard ware ตัวนั้น มันหมด ปี 2007 เงี้ย แล้วเค้าแอบขีด Void ว่าหมด 2008 แบบนี้ แล้วผมจะรู้ได้มั้ยครับ

คือกลัวโดนยอมแมวขายอ่ะครับ (บังเอิญสั่งเค้าซื้อด้วย ได้ข่าวว่ามีของย้อมแมวด้วยเงี้ยกลัวโดนทำแบบนี้ด้วยอ่ะครับ -*-)

กำไม่มีใครตอบเลยง่ะ

Comment

ถ้าดูดีๆ มันจะมี void ของศูนย์ กับของร้านที่เราซื้อนะครับ 2 void
      ลองเปรียบเทียบกันดูให้ดี ถ้าร้านปกติปล่อยของเรื่อยๆ ระยะ***ง void ทั้งสองไม่น่าเกินครึ่งเดือน

Comment

กำ งั้นแสดงว่าถ้าซื้อของจากร้าน ก็ต้องทำใจไว้เลยสิครับ เช่นซื้อของมาประกัน 5 ปีอาจจะประกันจริงๆ 3 ปี (เพราะของค้างมา 2 ปีเงี้ย)

ซื้อการ์ดจอมาประกัน 2 ปี เหลือจริงๆ อาจจะแค่ 1 ปี หรือ ครึ่งปี อย่างนั้นเหรอครับ

-*-

แบบนี้เซ้งแย่สิครับ แล้วเวลาไปเครมพวกร้าน Dcom ทับเที่ยง (ผมอยู๋ตรังน่ะนะ)
        แล้วเวลาเค้าเช็คประกันเค้าดูที่ Void หรือต้องมาเช็ค S/N กันแน่อ่ะครับ

หรือเวลาผมซื้อของมาปุ้บต้องโทรไปที่ศุนย์เพื่อของเช็คประกันก่อนอ่ะครับ -*-

Comment

ผมลองดูแล้วนะครับ อันนี้ดูจาก Flopy Disk อันเก่าอ่านะคับ

มันมี Void อันนึงของร้าน TAC Computer
          อีกอันเป็นของ DComputer

แล้วถ้างั้นเวลาซื้อของมา Void ของ Dcom งี้มันจะขีดไว้ก่อนอยู๋แล้วมั้ยครับ หรือต้องให้เจ้าของร้านขีดเอง (แล้วถ้าเจ้าของร้านขีดเองเค้าก้ขีดให้ 2 อันตรงกันได้สิครับ -*-)

แล้ว Void แบบนี้เค้า Copy กันไม่ได้เหรอครับ -*-

Comment

ซื้อก่อนใช่ก่อนครับ

คิดมากไม่ต้องใช้ครับ

Comment

ถ้าเข้าศูนย์บริการเช่น Dcom เข้าจะเช็คตาม s/n ครับ

Comment

กำ ถ้าเช็คตาม S/N ถ้าผมไปซื้อถูกของค้าง Stock มาซัก 1 ปีงี้ ประกัน 2 ปีผมก็เหลือแค่ 1 ปีแล้วสิครับ?

Comment

Working...
                X