Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD แพลตฟอร์ม PUMA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD แพลตฟอร์ม PUMA

มันเป็นยังไงเหรอคร๊าบบบบ
    ใช่ที่จะเอามาฝัง intel ป่าวอ่ะ

เอ่อ... ถึงทุกอย่างของผมเป็น อินเทล
    แต่ใจรัก AMD อยู่น๊า
    มันจำเป็น ฮือๆๆๆๆ มันจำเป็น
    Last edited by tsunaru; 7 Aug 2008, 22:31:02.

PUMA ทำให้เฉพาะโน๊ตบุ๊คอ่ะครับ
    Last edited by IX; 7 Aug 2008, 22:54:34.

Comment

Laptop

Comment

ต่อไปก็ adidas nike van etc.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          อันนี้ จิงหรือ เล่นครับเนี่ย -*-

ว่าแต่ amd ใช้ชื่อ สิ่งมีชีวิตเยอะจิง อิอิ

Comment

ขอรายละเอียดแบบบดมาเลยก็ดีครับอยากรู้หมานกานนน

Comment

ใช้ใน โน๊ตบุ๊ค เเข่งกะ เซ็นทรีโน่2

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                อันนี้ จิงหรือ เล่นครับเนี่ย -*-

ว่าแต่ amd ใช้ชื่อ สิ่งมีชีวิตเยอะจิง อิอิ
                ล้อเล่นครับส่วนมาก AMD ชอบใช้ชื่อเมืองดังๆครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ก๊ากๆๆๆๆๆ
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

ล้อเล่นครับส่วนมาก AMD ชอบใช้ชื่อเมืองดังๆครับ
                    ต่อไปจะเป็น BKK

Comment

ยั่งงี้ต้อง AMD รุ่น เขาพระวิหารไช่ไหม ....แค้นๆ

Comment

มันจะแรงแบบแบตแห้ง ของ puma มั้ย

Comment

อย่าลืม NANYANG นะครับเพราะ...เก๋ามาตั้งแต่รุ่นพ่อ...

AMD จะเอาชื่อเมืองดังๆใน Italy มาตั้งชื่อครับ

Comment

Puma ของ AMD จะประกอบไปด้วย
                            1. CPU ใน generation ใหม่ core Griffin (แต่ขวดใหม่ข้างในผสมนิดหน่อย) จริงๆมันก็คือ K8 ที่เติม HTT 3.0 หน่ะครับ ยังไม่ใช่ K10 ซะทีเดียว
                            2. Chipset RS7X0
                            3. GPU HD3XXX ทั้งหลาย

รวมกันเป็น Puma เสือน้อยร้อยเสน่ห์ครับผม พิจารณาจากการเป็น Puma นั้นรุ่นที่หาได้ในบ้านเราตอนนี้ก็มีเจ้า Acer ที่ใช้ CPU เป็น TurionX2 Ultra หน่ะครับ

ส่วนพวก QL-70 นั้นยังไม่ครบองค์ประกอบ เพราะดันไปทรยศใช้ chipset เป็น nvidia แทน แต่ก็ไม่ใช่สาระสำคัญอะไร

Comment

ไปแอบเห็น Asus ฤดูกาลใหม่ ที่ใช้ PUMA
                              สวยสุดยอดเลย แถมมีมัลติทัชมาให้อีก
                              ปัญหาคือ แล้วเมื่อไหร่จะมีขายฟะ

Comment

Working...
                              X