Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนจากSlot AGP ไปเป็นPCI-EXPRESS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนจากSlot AGP ไปเป็นPCI-EXPRESS

เครื่องเก่าผมมันเป้น AGP Slot หาการ์ดแรงเล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยได้เลยครับหาผมจะทำให้สามารใส่
    VGAที่เป็น PCI-EXPRESS ผมจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    ระหว่างอัพเกรดกับประกอบเครือ่งใหม่ไปเลยราคาต่างกันเยอะใหม่ครับตอนนี้การ์ดจอผมเพิ่งพังไปครับ
    หาVGA ตัวรุ่นใหม่ๆอยู่พอดีครับ
    ถ้าอัพเกรดให้สามารใส่ VGAที่เป็นPCI-EXPRESS ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับราคาสักท่าไรครับ

เครื่องเก่าผม p4 2.6 Ram 512 HD 120 ผมถอดอุปกรณ์พวกนี้ไปใส่กับเมนบอร์ดอันรุ่นๆใหม่มันจะ
    ใส่กันได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับพี่ๆท่านเทพ

Originally posted by hotboy View Post
    เครื่องเก่าผมมันเป้น AGP Slot หาการ์ดแรงเล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยได้เลยครับหาผมจะทำให้สามารใส่
    VGAที่เป็น PCI-EXPRESS ผมจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    เปลี่ยน เมนบอร์ดครับ อย่างแรกเลย ใช้ CPU RAM อะไรอยู่ครบ

ระหว่างอัพเกรดกับประกอบเครือ่งใหม่ไปเลยราคาต่างกันเยอะใหม่ครับตอนนี้การ์ดจอผมเพิ่งพังไปครับ
    ขึ้นอยู่กับ อุปกร์ที่เรามีอยู่แล้วครับ และ การนำมาใช้งานครับ

หาVGA ตัวรุ่นใหม่ๆอยู่พอดีครับ
    ถ้าอัพเกรดให้สามารใส่ VGAที่เป็นPCI-EXPRESS ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับราคาสักท่าไรครับ
    เครื่องเก่าผม p4 2.6 Ram 512 HD 120 ผมถอดอุปกรณ์พวกนี้ไปใส่กับเมนบอร์ดอันรุ่นๆใหม่มันจะ
    ใส่กันได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับพี่ๆท่านเทพ
    เท่าที่ดู ซื้อ

MB ประมาณ 1500
    CPU ประมาณ 2000
    RAm DDR2 ประมาณ 1400
    VGAPCI-E 2500-4000
    PSU 1000

เท่านี้แหละครับ ทีนี้ก็อยู่ที่ว่าชอบยี้ห้อรุ่นใหนครับ

Comment

หุหุ ตามนั้นเลยครับ

Comment

Working...
      X