Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบจอย xbox360 กับคอมแล้ว มีเสียงซ่า~ออกมาเพิ่งถอยมางงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบจอย xbox360 กับคอมแล้ว มีเสียงซ่า~ออกมาเพิ่งถอยมางงมาก

คือ เพิ่งถอยจอย 360 มาเล่นวินนิ่งกะ DMC4

พอเสียบจอยเข้าไปในเครื่อง มันมีเสียงซ่าออกมาคล้ายกับเสียงลำโพงแตก

แต่พอเอาออกแล้วรีเครื่องก็หาย พอจะมีวิธีแก้อาการแบบนี้รึเปล่า

MB m2n-e AMD x2 4200+ ram2G HD3870

PSU raidmax 530 Hd2 ตัว

มีโอกาสที่ไฟไม่พอรึเปล่าเดาเอาอะนะ

เออกลับมาอ่านเองแล้ว งง

คือเสียงซ่าที่ว่ามันออกมาจากลำโพง

ซึ่งมาจากเมนบอร์ดอีกทีอะ

Comment

คงจะโดนDriverที่ทำให้มันเห็นตัวหูฟัง+ไมค์ของXbox360น่ะครับ ผมยังไม่เคยเจอเหมือนกันเลยไม่รู้จะแก้ยังไง เอาเป็นว่า เข้าไปRemove Hardware ในDevice Manager แล้วโหลดDriverกับ AccessoriesจากทางMicrosoftมาลงนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

Comment

Working...
        X