Announcement

Collapse
No announcement yet.

[OC]มือเกือบใหม่อยากดันต่ออีกนิดแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [OC]มือเกือบใหม่อยากดันต่ออีกนิดแนะนำหน่อยคับ

Vcore = 1.35
    DIMM = 1.8
    ไม่ได้ปรับไฟเลยครับ แค่ทดแรมเท่านั้น อยากขอคำแนะนำถ้าผมต้องการดับให้ได้ถึง 3.0MHz จะต้องปรับตัวไหนบ้างครับ จริงๆอยากลองเพิ่มไฟ Vcore เป็น 1.40 แต่ลองมาขอคำแนะนำดูก่อนครับ
    Temp.
    CPU = Idle 25 Full 32

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

E6320ตัวคูณมีแค่7 มีทางเดียวครับกดบัสเพิ่มอีก แล้วก็เพิ่มไฟ fsb กับ cpu ด้วยครับ

429x7 = 3003
    cpuแต่ละตัวไม่เหมือนกัน ลองไล่ๆดูครับ

Comment

ถามว่าปรับตรงไหน
      ลองปรับ fsb ดูก่อน ยังไม่ต้องเพิ่มไฟ
      ถ้าบู้ทไม่ขึ้น ค่อยอัดไฟ VCore เพิ่มครับ
      ดูอุณหภูมิแล้ว น่าจะยังไปได้อีกไกลนะ
      แต่ก็อยู่ที่แรม จะไปไหวมั้ย ...

รอฟังผู้รู้ท่านต่อไป ...

Comment

full 35

อัดไป 1.4 ก็ยังไม่ถึง 60C เลยมั้งนั่น สบายๆ

Comment

เล่นนี่เลย 333*9 ไฟ 1.4 ไฟแรมไม่ต้องเพิ่มก็ได้ถ้ายังวิ่งตามสเปคอยู่

Comment

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ ผมลองเพิ่ม FSB แล้วมันสุดที่ 400*7 นะคับ แล้วเจ้า 6320 มันมีตัวคูณสุดที่ 7เดียวผมลองเพิ่มไฟ 1.40 ดูครับ อยากได้สัก 430*7

Comment

vcore ดรอปเยอะจัง กด 1.35 จ่าย 1.312

จากใน sig ของทาน แรมท่านเป็น Corsair VS เองนิคับ อาจจะตันที่แรมก็ได้นะคับ

Comment

เจอปัญหาใหญ่สะแล้วผม เจ้า HR03GT +Fan มันบังถ่านมิดเลย บู๊ทไม่ขึ้นทีลำบากมากมาย แต่ก็ไม่หยุดที่จะ OC ^'^

Comment

ลุยเลย

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ลุยเลย
                      Originally posted by Metal View Post
                      เอาใจช่วยครับ
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองหาการ์ดจอเด็กๆมาลาก CPU ดูก่อนครับผม จะได้ไม่ลำบากเวลาเคลียร์Bios ครับผม

Comment

Working...
                        X