Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu3600+ / ram3G / การ์ดจอ 8600GT ถือว่าแรงปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu3600+ / ram3G / การ์ดจอ 8600GT ถือว่าแรงปะ

ตอนแรกใช้การ์ดจอ ATI แล้วบอทออดิชั่นไม่ทำงาน เลยไปเปลี่ยนเป็น nVIDIA GF8600GT
    เลยเพิ่มแรมมาด้วยเป็น 3G บอทใช้ได้แต่ไม่แรงเลย ของเพื่อนแรงมากเลยอะ แรมแค่ 2G เอง
    การ์ดจอก็ตัวเดียวกัน แต่ต่างกันที่ cpu ของเพื่อนใช้ intel เราใช้ AMD มันเกี่ยวกันป่าวคะ ใครรู้ช่วยตอบนู๋ที ค๊า~

คือกะว่าแรงพอเล่นเกมได้อะ แล้วช่วยตอบที ว่าที่บอทเกมไม่แรง เกี่ยวกับเมนบอร์ด/cpu มั้ยคะ
    แล้วพอจะมีปัญหาไรอีกมั่งคะ ทีทำให้บอทเกมไม่แรงอะ
    Last edited by khazii; 8 Aug 2008, 01:52:09.

เข้าใช้ CPU รุ่นใหนอยุ่ละครับ

Comment

มะแน่ใจค่ะ e2140 ป่าวมิรู้ มิน่าสูงกว่านี้อ่า

Comment

มองแบบบ้านๆถือว่าแรง

มองแบบนักเล่นคอมมืออาชีพตรงข้าม

Comment

กลางๆ ครับ

Comment

เมื่อก่อนโคตรแรง

Comment

น่าจะอัพcpuอีกนิดส์

Comment

OC สิครับ ขอดูสเปกหน่อย หุหุ

Comment

วินโดมีปันหาป่าวครับ

ผมว่าสเปคของคุนนี่ ถือว่าไม่ใช่ย่อย(เมื่อก่อน)

Comment

ตอนี่ใช้แรม 2G` เปงไงบ้างอ่ะ
                    แรงกว่าตอน 3G ป่าว คือเราไม่ค่อยแน่ใจนะว่า
                    แรมมันวิ่งเป็นดูโอ้แชแนล
                    แล้วเธอไปใส่3ช่องรึป่าวอ่ะ
                    มันอาจจะเกี่ยวนะ
                    ก็อย่างที่บอกดูโอ้แชแนล

Comment

แบบนี้ต้องย้ายไปใช้ INTEL

Comment

อุตส่าเพิ่มแรมตั้ง 3G แล้วแน่ะ เสียดาย แล้วบอทแรงมันเป็นยังไงง่า แล้วยังไงคือไม่แรงง่า พอดีผมไม่เคยเล่นออดิชัั่นนะ ยังไงก็เปลี่ยนเป็นอินเทลให้สบายใจก็ได้จ้า สเปคผมดาวคล้อกลดไฟก็เล่นกริดได้สนุกเลยนะครับ

Comment

กำ

Comment

CPU มวยไม่ถูกคู่ป่าวครับ ลองถามเพื่อนดูครับว่าใช้เงินซื้อCPU ไปเท่าไหร่
                            คุณก็ลอง ไปซื้อ CPU AMD ราคาเท่ากันกับของเพื่อนมาดู ถ้ายังช้ากว่า
                            ย้ายฝั่งเลยครับ.....

Comment

cpu ตัวเดียวกับผมนะ ถ้าดูแลระบบ window ดีดี แบบว่าไม่มีพวกไวรัสหรือสปายแวร์ มาทำให้เครื่องหลอนเล่น ก็คิดว่าใช้ได้เลย เล่นเกม ปัจจุบันได้หน้าตาเฉยนะ ใช้ไปได้อีกเป็นปีสองปีเลยละ
                              ป.ล.ความแรงมันต้องวัดจากหลายๆปัจจัย บางครั้งจอขนาดยัก 24"+ ก็ทำให้รู้สึกว่าเครื่องนั่นมันแรงและเจ๋งได้

Comment

Working...
                              X