Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้โดนโปรแกรม netcut หรือป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้โดนโปรแกรม netcut หรือป่าวคับ

คือผมใช้เนตมหาลัยหน่ะครับ ที่หอเป็นไวเลส เนตหลุดบ่อยมากกกกๆๆ บางช่วง หลุดติดๆกัน นาทีเดียวสองนาทีก็หลุด บางทีนานหน่อยเป็นชั่วโมง ส่วนมากจะได้ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็หลุด เวลาจะลอกอินเข้าใช้ บางที่ลอกเสดมันก็ไม่ไปไหน อยู่ที่หน้าเดิมนั่นแระ บางทีก็บอกว่า authentication is disabled อาการแบบนี้นี่ใช่โดนเนตคัด จากยูสเซอร์ด้วยกันป่าวคับ

ใช่แล้วครับ ผมมีโปรแกรมนี้อยู่ แต่ไม่ได้ใช้เพราะใช้ เน็ต TRUE เลยไม่ต้องตัดเน็ต

Comment

แล้วมีวิธีแก้เจ๋งๆ ไหมครับทั่น คือตอนนี้ผมใช้ antinetcut อยู่ก็ไม่หายอ่าครับ เซ็งมากเลยครับ

Comment

AntiARP

http://www.antiarp.com/English/e_index.htm

ลอง load ของฟรีมาใช้ก่อนละกัน

Comment

จากประสบการณ์ที่ผมเคยตัดมา
          ถ้าเป็นวายเล็ต
          ยังไงก็ตัดไม่ได้ครับ
          เพราะว่าโปรแกรมตัดเน็ตจะมองไม่เห็นipเครื่องเรา

Comment

ถ้าเน็ตตัดไม่น่าจะใช่นะครับเเต่ถ้าเเลนตัดนี่ชัวร์เลยครับ 55

Comment

สัญญานไม่ดีป่าวท่าน

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่สัญญาณนะทั่น ตัวปล่อยนี่อยู่หน้าห้องผมเลย สัญญาณเต็มหลอด แต่พอใช้โปร antinetcut เช็คดูว่ามีไอพีใครใช้โปรแกรมนี้มั้ย มันขึ้นไอพี ของ gateway มาให้อ่าคับ หมายความว่าไงหรอคับ หมายความว่ามันไม่ได้ตัดเฉพาะผม แต่ตัด ทั้งหอป่าวคับ

ปล. ขอบคุณนะคับสำหรับ antiarp เด๋วลองใช้ดุครับ

Comment

Working...
                X