Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ M/B สำหรับ E7200 E8200 ทีครับ OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ M/B สำหรับ E7200 E8200 ทีครับ OC

อยากได้เป็น PCI-E v2.0 ครับ ใช้ตัวไหนลากOC ได้ไม่ยุ่งยากและไม่มีปัญหากวนใจ
    ขอเป็นชิป P45 หรือ P43 ครับ ยี่ห้อไหนก็ได้อยากลองของใหม่ๆ บ้างครับใช้แต่ ASUS มานานแล้ว ขอบคุณครับ

ใช่ตระกูล P5Q ดิท่าน ASUS ไม่ค่อยมีปัญหามาก

Comment

อัพๆ

Comment

Asrock ก็ดีนะ

Asrock P45R2000__________4,275 ฿

Comment

ASUS P5Q PRO INTEL P45/ICH 10R/ 2 X PCIe 2.0 4990
          MSI P45 NEO2 SOCKET 775 INTEL P45 +ICH10R SUPPORT CROSSFIRE X 4590
          EP45-DS3R SOCKET 775/INTEL P45 ICH10R DUAL GIGABIT NEWPRICE 4750

ยี่ห้ออื่นยังไม่เห็นลงหน้าเว็บJediครับ

Comment

โอ้ขอบคุณมากครับ อยากได้ข้อมูลเยอะๆ ก่อนตัดสินใจกลับเด๋วซื้อมาแล้วมานั่งเซ็งอารมณ์ ^^
            Originally posted by บ้าคอม View Post
            ASUS P5Q PRO INTEL P45/ICH 10R/ 2 X PCIe 2.0 4990
            MSI P45 NEO2 SOCKET 775 INTEL P45 +ICH10R SUPPORT CROSSFIRE X 4590
            EP45-DS3R SOCKET 775/INTEL P45 ICH10R DUAL GIGABIT NEWPRICE 4750

ยี่ห้ออื่นยังไม่เห็นลงหน้าเว็บJediครับ

Comment

ว่าแต่ 3 ยี่ห้อนี้อันไหนคุ้มราคามากสุดครับ อยากได้งบไม่เกิน 4500 มือ 1
              มือ 2 อยากได้ไม่เกิน 3700 ครับ

Comment

55555+

Gigabyte หลุดโผ

แต่ผมเอา P5Q Pro นะ ว่าจะสอยอยู่เหมือนกัน

Comment

ไม่มีใครมอง P5QL-E มั่งเหรอ ผมเห็นถูกดีครับ 36xx ได้มั้ง แต่ไม่ชอบที่ 24pin อยู่กลางบอร์ดนี่แหละ

Comment

เห็นมีข้อมูลบอก กิ๊กมีปัญหากับแรม หรือซีพียู เนียะแหละ

Comment

ผมก็เลิกมองตัวนี้แหละ 24 Pin อะ นึกภาพตอนใช้คงเกะกะมากมาย
                      Originally posted by nemo_ee14 View Post
                      ไม่มีใครมอง P5QL-E มั่งเหรอ ผมเห็นถูกดีครับ 36xx ได้มั้ง แต่ไม่ชอบที่ 24pin อยู่กลางบอร์ดนี่แหละ

Comment

ถ้าอยากได้ซิ้งแหล่มๆ MSI หรือ ASUS น่าเล่น ส่วน GIGABYTE ซิ้งกากมาก แต่ถ้าอุปกรณ์ต่อพ่วงเยอะ มีของเล่นแปลกๆเยอะ GIGABYTE ก็น่าเล่น

ก็เรียกว่ามีดีกันคนละแบบ ราคาประหยัดมันก็ต้องเน้นไปด้านใดด้านหนึ่ง ถ้าจะเอาดีทุกอย่างมันก็ต้องรุ่นท๊อปของแต่ละยี่ห้อซึ่งราคาก็เพิ่มขึ้นตามคุณภาพสินค้า

ถ้าเป็นผมจะเล่น MSI เพราะมีปุ่ม Clear CMOS หลังเครื่อง และ Reset Button กับ Power Button บนบอร์ด เวลา OC จะสะดวกมาก นับว่าเป็นบอร์ดที่เจาะกลุ่ม Overclocker ที่เน้นสินค้าคุณภาพราคาประหยัดโดยเฉพาะ แถมซิ้งที่ให้ก็ดีสุดใน 3 ยี่ห้อ แถมราคาถูกที่สุดด้วยครับ(แต่ฟีเจอด้านอื่นๆนอกจากนี้ก็ถูกตัดออกไป ได้อย่างก็เสียอย่างนะ แต่ไอที่ตัดออกไปผมก็ไม่ได้ใช้อยู่ดี)

Last edited by ARES; 8 Aug 2008, 14:16:48.

Comment

ผมก็ว่า MSI อะเป็นเห็นของจริงที่ Jedi มาสวยดี

Comment

Originally posted by adtong View Post
                            ว่าแต่ 3 ยี่ห้อนี้อันไหนคุ้มราคามากสุดครับ อยากได้งบไม่เกิน 4500 มือ 1
                            มือ 2 อยากได้ไม่เกิน 3700 ครับ

ผมก็เล็งๆ MSI P45 Neo2อยู่เหมือนกันครับ รอมีงบจะปล่อยP5Kสมทบทุน
                            เคยเห็นข้อมูลจากลิ้งหนึ่งซึ่งคนในเว็บนี้ละครับเคยลงไว้ให้ดูเปรียบเทียบระหว่างP5Q Pro กับ MSI P54 Neo2 ใครอยากเห็นลองserchดูครับ

Originally posted by nemo_ee14 View Post
                            เจ็บปวดตรงที่ไฟ24พินฝังกลางบอร์ดนี่ละฮะ จะดสายไฟยาก แถมไปบังทางลมอีก

Comment

เซ็งๆ แต่ใจตอนนี้ไป MSI 60% และ 40% ASUS P5Q-PRO

Comment

Working...
                              X