Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม cpu amd มันติดกับซิงค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wanchat555 View Post
    ของเพื่อนผมก็เปงเหมื่อนกันครับ...ผมเอามีดแซะก็ออกแล้วครับแซะนิอเดียวเองออกเลยครับ(ขนาดถอดตอนร้อนๆนะเนี่ย) ซิลิโคลก็ติดซิ้งค์มานะครับยังออกยากเลย...ตอนแรกตกใจมากเลยอ่ะนึกว่าขาหักซะแล้ว
    ไม่แนะนำให้ของมีคมแซะเลยนะครับ ผมถอดประจำ CPU มันแนบสนิทกันจริง ๆ ครับ

ให้บิด ซ้าย-ขวา ก่อนครับ ถึงจะหลุดออก ดึงออกมาเลยก็ไม่พังหรอกครับ ผมลองหลายทีแล้ว

ไม่เหมือน 462 ถอดโคตรยาก ถอดไม่ดี คอบิ่นด้วย

Comment

ต้องบิดก่อนคับ แล้วค่อยดึง บิดๆๆ ไปเรื่อยๆ

Comment

ถอดหลังจากปิดเครื่องเสร็จ จะถอดง่ายครับ ส่วนมากผมก็ดึงไม่ค่อยออก ดึงแรงมากก็กลัวเสีย ต้องบิทซ้ายขวา แล้วเลื่อนออกด้านข้างจะดีที่สุดครับ

Comment

หมุนนิด ขยับหน่อย ถอดแล้วใส่ครับ

Comment

ความรู้ ดี

Comment

ผมก็ติดครับ AMD ทุกตัว ติดตูดซิงค์ หมดเลย ครับ

Comment

เปิดเครื่องสักพักให้ซิงค์มันร้อนๆหรือให้มัน Full load แล้วปิดคอม และทำการลุยเลยจ้า

Comment

ผมก็เคยครัย กับ xp5000+ ซิ้งเดิมแต่ก็ขยับจนหลุดใด้ครับ

Comment

เปิดเครื่องวอร์มสิครับให้มันร้อนนิดนึฝง

Comment

Working...
                    X