Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาโหลดบิตเปิดwebช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาโหลดบิตเปิดwebช้ามากๆ

คือผมมีเรื่องอยากจะถามอ่ะครับเวลาผมเปิดโหลดบิตทั้งๆที่บิตวิ่งนิดหน่อย
    แต่ทำไมสังเกตุเวลาเข้าเวปจะช้ามากๆเลย
    ถึงกับเข้าไม่ได้เลย
    ปิดบิตก็ไม่หายช้า
    เหมือนเนตไม่เดินครับ
    แต่บางทีบิตโหลดเต็มที่
    แต่เข้าเนตไรไม่ได้เลยครับ

สังเกตอย่างนึงครับว่าเอาอีกเครื่องเปิดเนตก็ได้นะครับขณะโหลดบิต
    งงครับ
    ช่วยทีครับอยากเปิดทั้งบิตกะเล่นเนต
    ผมใช้
    vista oem asus
    bit comet

เหมือนกันเลยครับอาการที่บอกมา ผมก็เป็นใช้วิสด้าด้วย
    แต่วิธีแก้ของผมคือเปลี่ยนครับ เพราะเมื่อก่อนใช้ Utorrent มันมีอาการอย่างว่า เลยลองหันมาใช้ Bit comment ดูปรากฎว่ามันใช้งานได้ทั้งสองอย่างเลยครับ เล่นเน็ต+โหลดบิต ได้สบายวิ่งได้เต็มที่ครับ
    ผมเสนอให้ท่านลองหันไปใช้โปรแกรม ตรงกันข้ามจากของผมดูครับอาจจะได้นะ

Comment

ขอบคุณครับท่าน
      จะพยายาม

งุงิโหลดหนัง15จิ๊ก
      มาจะอาทิดและดันคาอยู่ที่98.5

ทั้งๆที่คนปล่อยเยอะแต่ไหงมันไม่โหลดหว่า

อีกอย่างนะครับท่าน
      คือถามว่าถ้าเปลี่ยนโปรแกรมแล้วทำไงให้มันโหลดไฟล์เดิมต่ออ่ะครับ

Comment

ผมใช้ เนต TOT 2M อ่ะครับ เซ็งเลยครับ เหมือนโดนล็อกไม่ให้โหลดบิทเกิน 200k
        แต่ Download ธรรมดาได้ 220k

ถ้าโหลดบิทอย่างเดียว จะได้ 200k ถ้าพร้อมเล่นเนตไปด้วย จะเล่นได้พร้อมกัน รวมบิท กับเนต แล้ว ได้ 220k

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
          ขอบคุณครับท่าน
          จะพยายาม

งุงิโหลดหนัง15จิ๊ก
          มาจะอาทิดและดันคาอยู่ที่98.5

ทั้งๆที่คนปล่อยเยอะแต่ไหงมันไม่โหลดหว่า

อีกอย่างนะครับท่าน
          คือถามว่าถ้าเปลี่ยนโปรแกรมแล้วทำไงให้มันโหลดไฟล์เดิมต่ออ่ะครับ
          ไม่ยากครับเพียงแค่ท่านลงตำแหน่งไฟล์เดิมให้ถูกที่ แล้วมันจะทำงานต่อโดยอัตโนมัตฺิครับ เช่น ท่านโหลดหนัง 3 กิ๊กไว้ที่ไดร์ D แล้วได้หนังมาเกือบ90 % แล้ว ก่อนที่ท่านจะโหลดหนังเรื่องนี้ต่อก็แค่กำหนดตำแหน่งไฟล์ให้ถูกคือ ไดร์ D นั่นแหล่ะครับ มันก็จะเช็คไปจนถึง 90 % แล้วจะโหลดต่อได้เลยครับ

Comment

ผมใช้ bitcomet คู่กับ ใช้ Safari ท่องเว็บครับ ไวดีเสียแค่ ภาษาไทยอาจพิมพ์ในช่องค้นหาตามเว็บไม่ค่อยสะดวก

Comment

Working...
            X