Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะ ทำโต๊ะคอมใหม่ (Custom made) ขอไอเดีย บรรเจิด หรือรูป เจ๋งๆ หน่อยคร๊าบ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะ ทำโต๊ะคอมใหม่ (Custom made) ขอไอเดีย บรรเจิด หรือรูป เจ๋งๆ หน่อยคร๊าบ..

สืบเนื่องจาก กระทู้ แรก ...
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=253757

เลยมีโปรเจ็ค จะทำโต๊ะคอมฯ ใหม่ เท่ห์ๆ เดิ้นๆ ซักตัว มาใช้วาง คอมฯเซทใหม่ครับ
    อยากขอแรงเพื่อนๆ ออกไอเดีย หรือ ขอรูป โต๊ะเจ๊งๆ หน่อยครับ

พอดี ผมทำกิจการ เกี่ยวกับออกแบบ-ก่อสร้าง อยู่แล้ว มีโรงงานทำเองได้เลยครับ
    ใครมีแบบ โต๊ะ เก้าอี้สวยๆ รบกวน มาแปะ ไว้ให้หน่อยนะครับ

ปล. ด้วยอาชีพ แล้ว บางทีถ้ามัน ทำไม่ยาก หรือสวยมากๆ
    อาจสามารถ ต่อยอดเป็น งานสินค้า made to order ขายให้ เพื่อนๆ ในบอร์ดได้ด้วยครับ อิอิ

ขอบคุณครับ

ตัวอย่าง ครับ แบบนี้ ก็น่าจะ เท่ ดีนะครับ สำหรับสาวก Mac ดูรูปแบบ ก็น่าจะต้ยทุนผลิต ไม่แพงมาก

Comment

น่าสนใจครับ

Comment

ค้นข้อมูลดู เจอ โต๊ะ ตัวนี้ น่าสนใจดีครับ
        คอนเซปเค้า เอา Hardware ยัดเข้าไปในตัวตัวเลย คล้ายๆ ใช้โต๊ะเป็น เคส เลย ไอเดียดีครับ

น่าสนใจมั้ยครับ แบบนี้ อาจจะ ทำจาก PCเซท ประหยัดๆ ชุดสำหรับ ทำงาน เบาๆ เช่นงาน ออฟฟิตทั่วไป

ปล. เท่ เป็นบ้า ... ไดฟ์ co-rom อยู่ที่ สันของ โต๊ะเลย -*-

Comment

จะจัดหาโต๊ะอะไรก็ลองๆ หาเก้าอี้ที่จัใช้จริงไปลองนั่งลอง จินตนาการด้วยล่ะครับว่ามันพอดีกับเราไหม ระดับจอ-การวางมือ จุดนี้ผมว่าสำคัญต้นๆเลยนะ ส่วนรูปข้างบนนี่ผมว่ามันดีแต่ดีไซน์นะครับ ใช้จริงมันเวิร์คเหรอ?

Comment

น่าจะไม่ค่อย เวิร์ค นะครับ ยังไงก็เป็น idea ไว้ช่วย เสนอแนะ เรื่อยๆครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X