Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ Silverstone 500W เอาอยู่มั้ยครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ Silverstone 500W เอาอยู่มั้ยครับ??

C2D E2200
    Ram 2 แผง
    HD 1 ตัว
    DVD RW 1 ตัว
    พัดลม 8CM High Perf. 3 ตัว
    9800GTX+ 1 ตัว

และ

Silverstone 500W ตัวนึง

http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine

Full Load 100%

แล้วถ้า OC ล่ะ??ครับ อยู่มั้ย

สบายครับ

Comment

เอาอยู่

Comment

เอางี้นะครับ

E8200@4.2 ไฟ 1.4
        แรม 2 ตัว ไฟ 2.4
        พัดลม 6 ตัว (12เซนต์x 0.25 - 0.3A)
        sound X-fi music
        HDDx2
        DVD-RWx1
        8800GT 765/1890/1210 (9800gtx+ กินมากกว่าเล็กน้อย)
        อุปกรณ์ USB อีก 6 ตัว

full ยังไม่ถึง 220 - 225 วัตต์เลยครับ กับ psu ตัวนี้
        (จะดีขึ้นอีกเล็กน้อยถ้าลองกับ tagan อีกตัว)
        แต่ถ้าอยากให้ถึงใกล้ๆ 270 - 280 วัตต์ ให้ไปใช้ Raidmax 530ss ครับ...ได้เห็นตัวเลขนั้นแน่

ตามสเปกถ้าไม่ O/C อะไรเลย ยังไงก็กินไม่ถึง 200 วัตต์หรอกครับ

ใช้งานอย่างสบายใจได้ครับ รับไหวชัวว์

Comment

สบาย ผมใช้ Delux 500w เทียมยังเอาอยู่เลย พัดลมled5ตัว อุปกรณ์อย่างละตัว 9800 gtx+

Comment

ขอโปรแกรม ตรวจ วัตต์ psu หน่อยสิ

Comment

มีแต่แบบ Online อ่ะนะ

http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine

เลือกเสป็คให้ตรงกับตัวเองแล้วกด Cal... ได้เลยครับ

Comment

ผมใช้มาแล้วเอาไม่อยู่ = =' หรือ PSU ไม่ดีก็ไม่รู้ ดับแล้วเปิดไม่ขึ้นอีกเลยไปร้าน TK จะเครม psu อาการเหมือนเดิมเลยเอาตัว 600w มาลองติดสะงั้น - -* เลยตัดสินใจเพิ่มตังเอาตัว 600w มาแทนเหอๆ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                  ผมใช้มาแล้วเอาไม่อยู่ = =' หรือ PSU ไม่ดีก็ไม่รู้ ดับแล้วเปิดไม่ขึ้นอีกเลยไปร้าน TK จะเครม psu อาการเหมือนเดิมเลยเอาตัว 600w มาลองติดสะงั้น - -* เลยตัดสินใจเพิ่มตังเอาตัว 600w มาแทนเหอๆ

ตัวที่ไม่อยู่นี่ Silverstone 500W เหรอ??

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                    ตัวที่ไม่อยู่นี่ Silverstone 500W เหรอ??
                    Silverstone 500W TKไม่นำเข้ามาขายแล้วครับ เห็นว่าล๊อตหลังๆเสียเยอะมาก

Comment

วู้ววววววววว ผมก็ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน การ์ดจอ กับ PSU

Comment

วู้ววววววววว ผมก็ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน การ์ดจอ กับ PSU

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                          Silverstone 500W TKไม่นำเข้ามาขายแล้วครับ เห็นว่าล๊อตหลังๆเสียเยอะมาก
                          ว่าจะสอย Silverstone T50F 500w. แล้วนะเนี่ย พอเจอแล้วสองใจเลย

Comment

500W เอาอยู่แต่มีเสียว เหอะๆ แนะนำ 600W ขึ้นอ่ะ รองรับอนาคตอีกนิด PSU เราไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                              ตามนั้น พอดีัจะไปเอามาเหมือนกัน ss แต่พี่ที่ร้านบอกไม่เอามาขายแล้ว ล๊อตหลังๆ เสียเยอะ

Comment

Working...
                              X