overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: เค้าว่ากันว่า บอดที่ไม่มีกาดจอออน เสถียร กว่า บอร์ดที่มีการ์ดจอออน จริงรึป่าวครับ

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

Wink เค้าว่ากันว่า บอดที่ไม่มีกาดจอออน เสถียร กว่า บอร์ดที่มีการ์ดจอออน จริงรึป่าวครับ

เค้าว่ากันว่า บอดที่ไม่มีกาดจอออน เสถียร กว่า บอร์ดที่มีการ์ดจอออน จริงรึป่าวครับ

ขออีกคำถามนะครับ
    เทคโนโลยี Hybrid CrossFire ที่เป็นการรวมพลังช่วยกันประมวลผลระหว่างชิปกราฟิกออนบอร์ดและกราฟิกการ์ดที่นำมาต่อเพิ่มได้อีกด้วย

ในความรู้สึกท่านคิดว่ามันเร็วขึ้นจริงๆรึป่าวครับ ผมกะจะหาซื้อบอร์ดที่มีเทคโนโลยีนี้มาต่อการ์ด 3650 อ่ะ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

รู้แต่ว่า บอร์ดเทพแพงๆ มันไม่มีออนบอร์ดอะครับผม

OverclockZone Member

ส่วนตัว ผมว่าจริง

OverclockZone Member exit's Avatar

ไม่ต่างกันนะ ถ้าจะแยกก็แยกได้ปกติ มันไม่ยุ่งออน์บอร์ดอยู่แล้ว

OverclockZone Member OJARU's Avatar

Hybrid CrossFire ใช้ร่วมกับ VGA ได้รุ่นเดียวครับ คือ HD3450

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by taylkapook View Post
    เค้าว่ากันว่า บอดที่ไม่มีกาดจอออน เสถียร กว่า บอร์ดที่มีการ์ดจอออน จริงรึป่าวครับ

ขออีกคำถามนะครับ
    เทคโนโลยี Hybrid CrossFire ที่เป็นการรวมพลังช่วยกันประมวลผลระหว่างชิปกราฟิกออนบอร์ดและกราฟิกการ์ดที่นำมาต่อเพิ่มได้อีกด้วย

ในความรู้สึกท่านคิดว่ามันเร็วขึ้นจริงๆรึป่าวครับ ผมกะจะหาซื้อบอร์ดที่มีเทคโนโลยีนี้มาต่อการ์ด 3650 อ่ะ

ได้แหล่งข่าวมาจากไหนครับ????

หรือเป็นแค่ คนที่ไม่เคยใช้ แต่พูดได้เป็นตุเป็นตะหละครับ?

แบบว่า Guru ที่ไม่เคยจับ ไม่เคยเล่น แต่วิจารญ์ วิเคราะห์ได้ เหมือนกับเคยสัมผัสมาแล้ว?

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ถามว่าเอาอะไรมาเป็นตัวแปรครับ

ส่วนตัวผมใช้ VGA Onboard ทั้ง 478 และ 775 ก็ไม่เห็นมีอะไรที่บ่งบอกว่าไม่เสถียรเลย

ปล.นั่งเทียนหรือเปล่า

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เสถียนเหมือนกันงับ ไม่ได้มากกว่า...

แต่ส่วนใหญ่ Board แรงๆ ระดับ high end ที่ทำมาเพื่อการ OC มักจะไม่ Onboard งับ.... ส่วน พวกก onboard ส่วนใหญ่มักสร้างมากสำหรับ ระดับอื่น หรือ งานอื่น

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    แต่ส่วนใหญ่ Board แรงๆ ระดับ high end ที่ทำมาเพื่อการ OC มักจะไม่ Onboard งับ.... ส่วน พวกก onboard ส่วนใหญ่มักสร้างมากสำหรับ ระดับอื่น หรือ งานอื่น
    *0* ระดับไหนครับ

แซวเล่นนะ ^_^

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

เครื่องที่มีออนบอร์ดอยู่แล้วจะเป็นการใช้งานทั่วไปมากกว่า ที่ไม่ต้องการ์ดสเปกสูงๆ

ส่วนพวกที่ใช้บอร์ดแรงๆ มีการ์ดจอแพงๆ มักจะเล่นเกมส์ ทำกราฟฟิก หรือพวกมีตัง

ปัจจุบันการ์ดจอออนบอร์ดก็ไม่ใช่ว่าจะแย่เท่าไหร่นะ เล่นเกมส์ก็ยังได้ ตัดต่อก็ได้ แต่อาจจะไม่ดีเท่า

แต่ความเสถียร ผมว่าไม่เกี่ยวเลย อยู่ที่ผู้ใช้ และการใช้งานมากกว่า เครื่อดีๆผู้ใช้กากๆก็มีเยอะไป

ส่วน เทคโนโลยี Hybrid CrossFire ที่เป็นการรวมพลังช่วยกันประมวลผลระหว่างชิปกราฟิกออนบอร์ดและกราฟิกการ์ดที่นำมาต่อเพิ่มได้อีกด้วย ใช่ครับ สามารถนำมาประมวลผลช่วยกันได้ แต่ผมว่าคงไม่สู้การ์ดตัวเดียวที่กำลังฮอตๆตอนนี้หลอก ถ้าจะซื้อตอนนี้เอาเป็นการ์ดจอต่าง***งเลยจะดีกว่า เพราะมันก็ไม่แพงแล้วอะน่าจะพอซื้อได้

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

เค้าน่ะ ใครอ่ะ

อิอิ

ถ้าใส่การ์ดจอ มันก็จะปิดการทำงานเองนี่ครับ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ผมว่าถ้าไม่เสถียรนะ คงไม่มี "เจ็บเมื่อไหร่ก็โทรมา "หรอกคับ อิๆๆ

OverclockZone Member dy009's Avatar

เหอะๆๆ เรื่องเสถียรน่ะ พอๆ กันครับ แต่สาเหตุที่พวกไม่มีออนบอร์ดแพงกว่า ก็ดูการใช้งานของมันสิครับ พวกออนบอร์ดส่วนมากจะ OC ไม่ค่อยไป จะมีก็พวกชิพ G33 G31 บ้าง (แล้วก็ยี่ห้อด้วย) พวกนี้แพง เหอะๆ

Bookmarks

Bookmarks