Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Silverstone ST50F ของผมมันจ่ายไฟปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Silverstone ST50F ของผมมันจ่ายไฟปกติไหมครับ

ดูแล้วไฟ3.3 มันสวิงมากกว่าตัวอื่นครับ
    Attached Files
    Last edited by bohemian; 8 Aug 2008, 09:13:28.

ก็okนะ ไม่นิ่งเท่าไหล่แต่ไม่ตกเยอะ

Comment

เดี๋ยวลองกลับไปเล่นที่บ้านดูละจะมาโพสครับ

Comment

system ของเยอะไปหรือเปล่าครับ อันนี้ของผม Silverstone ST400

Comment

ผมว่าชุด 3.3 ผิดปกติครับ ค่าสวิงที่ 3.93% ถือว่ามากไปครับ PSU ติดเคสผมยังไม่ถึงขนาดนี้เลยครับ

Comment

แล้วอาการแบบนี้เอาไปเคลมที่ tk ได้ไหมครับ

แล้วจะบอกทางร้านว่าอย่างไร ขอบคุณครับ

Comment

เคยใช้อยู่เปลี่ยนเหมือนกันครับ = = '

Comment

ตัวกราฟใช้โปรแกรมอะไรตรวจเช็คครับ

Comment

ท่านจขท.ลองหาโปรแกรมเวอร์ชั่น OCCTPT2.0.0a มาใช้ดูครับ บางทีโปรแกรมอาจจะเอ๋อ
                  เรื่องไฟสวิงหรือไม่นิ่งนี่ภาคจ่ายไฟบนบอร์ดก้มีส่วนเกี่ยวนะครับ

ขออนุญาตแจกเลยละกันครับเผื่อใครที่สนใจจะลองเช็คPSUของตัวเองแต่ยังไม่มีโปรแกรม

ดาวน์โหลดOCCTPT2.0.0aคลิกที่นี่ครับ

โหลดมาจากไหนจำไม่ได้ครับ ขออนุญาตให้เครดิตไว้ตรงนี้เลยแล้วกัน
                  Last edited by บ้าคอม; 8 Aug 2008, 15:54:24.

Comment

ขอบคุณครับ

ไว้ลองใหม่

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                      ท่านจขท.ลองหาโปรแกรมเวอร์ชั่น OCCTPT2.0.0a มาใช้ดูครับ บางทีโปรแกรมอาจจะเอ๋อ
                      เรื่องไฟสวิงหรือไม่นิ่งนี่ภาคจ่ายไฟบนบอร์ดก้มีส่วนเกี่ยวนะครับ

ขออนุญาตแจกเลยละกันครับเผื่อใครที่สนใจจะลองเช็คPSUของตัวเองแต่ยังไม่มีโปรแกรม

ดาวน์โหลดOCCTPT2.0.0aคลิกที่นี่ครับ

โหลดมาจากไหนจำไม่ได้ครับ ขออนุญาตให้เครดิตไว้ตรงนี้เลยแล้วกัน
                      ขอบคุณครับ

Comment

ของผม D-tech พี่สาวซื้อมาให้ กำลังจะเปลี่ยนเป็น Silverstone ST50F(มือสองมีพี่มาปล่อยประกันเหลือ 34 เดือน 1400.-) หรือไม่ก็ Tagan TG480-U38 (ของใหม่ 1950.-)ไม่ทราบจะเลือกตัวไหนดี

Comment

Originally posted by toro View Post
                          ของผม D-tech พี่สาวซื้อมาให้ กำลังจะเปลี่ยนเป็น Silverstone ST50F(มือสองมีพี่มาปล่อยประกันเหลือ 34 เดือน 1400.-) หรือไม่ก็ Tagan TG480-U38 (ของใหม่ 1950.-)ไม่ทราบจะเลือกตัวไหนดี
                          เป็นผมเลือก Targan เพื่อความชัวส์

Comment

อัพเดทข้อมูลเพิ่มเติิมครับ
                            ใช้ Version 2.0

สังสัยชุดจ่ายไฟบอร์ดผมมันจะเอ๋อๆ (บอร์ดเก่าแล้ว)
                            ท่านอื่นเห็นว่าไงครับ

Comment

แล้วของผมหละครับ Silver T50F 500W.

ปล่อยบิททิ้งไว้ครับ ไม่ทราบรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย และกำลังเล็ง UPS อยู่ ไม่ทราบเราต้องซื้อแบบไหน ของเดิมจะมีผลต่อการจ่ายไฟให้ PSU หรือเปล่า
                              Last edited by toro; 10 Aug 2008, 23:32:50.

Comment

Working...
                              X