Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Silverstone ST50F ของผมมันจ่ายไฟปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แกว่งเกินไปอ่ะคับไม่ควนเกิน 3% อย่างมาก อาจเกิดจาก บอร์ด ที่ท่านใช้ เก่าเกินไปก้ได้คับ หมายถึง สภาพ/อายุ ของมัน ทำให้ วงจรจ่ายไฟฟ้าเสื่อมลงไป

Comment

Originally posted by merlix View Post
      แกว่งเกินไปอ่ะคับไม่ควนเกิน 3% อย่างมาก อาจเกิดจาก บอร์ด ที่ท่านใช้ เก่าเกินไปก้ได้คับ หมายถึง สภาพ/อายุ ของมัน ทำให้ วงจรจ่ายไฟฟ้าเสื่อมลงไป
      แล้วจะแก้ยังไงครับ

Comment

รูปล่าสุดก็ดีแล้วครับ ปกติดี

Comment

วานท่านกูรูทั้งหลายแนะนำที
          ตกลงแล้วของผมมันปกติหรือไม่ครับ
          Last edited by bohemian; 13 Aug 2008, 09:00:42.

Comment

ขอบคุณโปรแกรมคับ

Comment

Originally posted by toro View Post
              แล้วของผมหละครับ Silver T50F 500W.
              ปล่อยบิททิ้งไว้ครับ ไม่ทราบรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย และกำลังเล็ง UPS อยู่ ไม่ทราบเราต้องซื้อแบบไหน ของเดิมจะมีผลต่อการจ่ายไฟให้ PSU หรือเปล่า
              โปรแกรมเขาเทสกันอย่างต่ำ 30 นาทีนะท่าน ท่านเทสไม่ถึง 2 นาที ไม่ผ่านครับ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                ท่านจขท.ลองหาโปรแกรมเวอร์ชั่น OCCTPT2.0.0a มาใช้ดูครับ บางทีโปรแกรมอาจจะเอ๋อ
                เรื่องไฟสวิงหรือไม่นิ่งนี่ภาคจ่ายไฟบนบอร์ดก้มีส่วนเกี่ยวนะครับ

ขออนุญาตแจกเลยละกันครับเผื่อใครที่สนใจจะลองเช็คPSUของตัวเองแต่ยังไม่มีโปรแกรม

ดาวน์โหลดOCCTPT2.0.0aคลิกที่นี่ครับ

โหลดมาจากไหนจำไม่ได้ครับ ขออนุญาตให้เครดิตไว้ตรงนี้เลยแล้วกัน
                อยากจะบอกว่าโหลดโคตรจะยาก

Comment

SilverStone 500w มีปัญหาครับกับบางบอร์ดเพราะจ่ายไฟไม่เต็ม ผมเคยเอาไปที่ร้านเค้าแนะนำให้เคลมแล้วเพิ่มเงินไปเล่นยี่ห้ออื่น พอเปลี่ยนปุ๊บหายเลยลองดูนะครับ

Comment

Working...
                  X