Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนเก่งต้องตอบได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนเก่งต้องตอบได้

คอมพ์รีบู๊ตตลอด ลองเข้า SaveMode แล้วก็ยังรีบู๊ต ..ใครมีวิธีแก้ไขให้กลับมาใช้ได้เป็นปกติได้ โดยไม่ต้อง Format ลง Windows ใหม่
    Last edited by sak2005; 9 Aug 2008, 14:51:15.

ข้อความลบ
    Last edited by sak2005; 9 Aug 2008, 14:45:24.

Comment

Originally posted by sak2005 View Post
      แต่..เจ้าของกระทู้มีคำตอบครับ..อีก3วัน จะกลับมาเฉลย..ถ้าไม่มีใครตอบได้เสียก่อน..
      ท่านไปปรับให้มันรีเองหรือปล่าวครับ ปกติแล้วหลังจากการลงเครื่องใหม่แล้ว สิ่งแรกที่จะต้องทำก็คือการปรับไม่ให้มันรีเครื่องนี่แหล่ะครับ (สำหรับผมนะครับ) ท่านอื่นไม่รู้ด้วย เอางี้ท่านลองเข้าไปดูที่นี้ว่า ได้ติ๊กออกหรือยังถ้ายังก็จัดการเอาออกไปเลย

Last edited by วิหคเหินหาว; 27 Nov 2008, 00:02:51.

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
        ท่านไปปรับให้มันรีเองหรือปล่าวครับ ปกติแล้วหลังจากการลงเครื่องใหม่แล้ว สิ่งแรกที่จะต้องทำก็คือการปรับไม่ให้มันรีเครื่องนี่แหล่ะครับ (สำหรับผมนะครับ) ท่านอื่นไม่รู้ด้วย เอางี้ท่านลองเข้าไปดูที่นี้ว่า ได้ติ๊กออกหรือยังถ้ายังก็จัดการเอาออกไปเลย

[ATTACH]188076[/ATTACH]
        ข้อความลบ
        Last edited by sak2005; 9 Aug 2008, 14:46:49.

Comment

ใช่ 1 ในนี้หรือปล่าวครับ
          MSBLAST.EXE (msblast worm)
          PENIS32.EXE (msblast worm)
          TEEKIDS.EXE (msblast worm)
          MSPATCH.EXE (msblast worm)
          MSLAUGH.EXE (msblast worm)
          ENBIEI.EXE (msblast worm)
          avserve.exe (sasser worm)
          avserve2.exe (sasser worm)
          skynetave.exe (sasser worm)

ว่าแต่แล้วใช้เครื่องคอมที่ใหนโพสมาล่ะเนี่ยก็เครื่องมัน Restart อยู่นี่ครับ หรือว่าซ่อมได้แล่ว

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
            ใช่ 1 ในนี้หรือปล่าวครับ
            MSBLAST.EXE (msblast worm)
            PENIS32.EXE (msblast worm)
            TEEKIDS.EXE (msblast worm)
            MSPATCH.EXE (msblast worm)
            MSLAUGH.EXE (msblast worm)
            ENBIEI.EXE (msblast worm)
            avserve.exe (sasser worm)
            avserve2.exe (sasser worm)
            skynetave.exe (sasser worm)

ว่าแต่แล้วใช้เครื่องคอมที่ใหนโพสมาล่ะเนี่ยก็เครื่องมัน Restart อยู่นี่ครับ หรือว่าซ่อมได้แล่ว
            ----------------------------------------------------------------------
            ผมใช้คอมพ์2เครื่อง..OnLineตัวนึง..OffLineตัวนึง

Comment

ลองภูมิ ล่อเป้า

ถ้าคิดว่าจะให้ความรู้กันก็อย่าทำแบบนี้เลยครับ
              เสียความรู้สึกที่เข้ามาอ่าน
              อย่างน้อยๆก็คิดว่าเวปนี้เป็นเวปที่ศึกษาความรู้
              มิใช่ลองภูมิเทพ....

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                ลองภูมิ ล่อเป้า

ถ้าคิดว่าจะให้ความรู้กันก็อย่าทำแบบนี้เลยครับ
                เสียความรู้สึกที่เข้ามาอ่าน
                อย่างน้อยๆก็คิดว่าเวปนี้เป็นเวปที่ศึกษาความรู้
                มิใช่ลองภูมิเทพ....
                -----------------------------------------------
                ข้อความลบ
                Last edited by sak2005; 9 Aug 2008, 14:48:00.

Comment

Originally posted by sak2005 View Post
                  -----------------------------------------------
                  ขอกล่าวแก้ตัวหน่อยนะครับ ผมไม่เคยคิดจะลองภูมิความรู้ใคร(สาบานได้)
                  เครื่องผมที่โดนยังนอนแอ้งแม้งอยู่เลย เอาเครื่องที่OffLine
                  มาOnLineแทน ลูกพี่ผมที่เป็นอาจารย์คอมพิวเตอร์ ระดับ9
                  เขารับปากว่า จะแก้ปัญหาเรื่องนี้ให้..แต่ขอเวลา3วัน
                  ขออภัย..ท่านอย่าซีเรียสเลยนะครับ ถ้าท่านรู้วิธีแก้ก็บอกกันบ้าง
                  ผมยังไม่เห็นมีเทพองค์ไหนลงมาช่วยกันแก้ปัญหาเรื่องนี้อย่างจริงจังเลย
                  ล่อเป้าไม่ล่อเป้า กลับไปอ่าน#rep2

แต่..เจ้าของกระทู้มีคำตอบครับ..อีก3วัน จะกลับมาเฉลย..ถ้าไม่มีใครตอบได้เสียก่อน..

Comment

กำกำกำกำ แบบนี้ก็มี

Comment

ซะงั้นวะ

Comment

ล่อเป้าหวะ จขกท. ต้องการอะไรจากการตั้งกระทู้นี้คับ ?

Comment

เสียเวลานั่งหาวิธีแก้ 3 วัน กับนั่งลงใหม่ 3 ชั่วโมง แล้วทำงานต่อผมเลือกลงใหม่ดีกว่า แล้วค่อยโคลนอิมเมจเก็บไว้ เป็นเครื่อง Server ก็ว่าไปอย่าง(แต่คงไม่มีใครสะเพร่าทำให้เครื่องserverติดไวรัสหรอกนะ

Comment

คนฉลาดมักไม่ใช่คนแก้ปัญหา แต่คือคนที่ไม่ยอมให้ปัญหาเกิดขึ้น....

Comment

ผมไม่เก่งครับ

Comment

Working...
                              X