Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GTX+ กับ Crysis ก็ยังตุกเหมือนเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800 GTX+ กับ Crysis ก็ยังตุกเหมือนเดิม

บอกก่อน spec ผม 2160@3.15 p5kse ram2g
    คิดไว้ว่าเล่นได้แล้ว
    จอเก่าผม 19ไวด์ 9600gt เล่น 1440*900 high ยูนิทเยอะก็ตุกมาก fps ราวๆ 19

พอดีได้จอใหม่ 22 เลยต้องเข็นมาเล่น 1680*1050 ปรับ ไฮ อีก
    เลยไปเอา 9800 GTX+ มาแทนที่ 9600gt
    คิดว่าจะไม่มีปัญหาแล้ว ยังไม่ทันลองเปิด aa เลย
    fps ราวๆ 22-27 แตะ 30ยังไมได้เลย ลองแค่ ด่าน Recovery นะ
    ยิ่งยิงกันมากๆ ยูนิตเยอะๆ หายห่วง 17 fps - -'

เลยต้องกลับมา เล่น 1440*900 ที่ จอ22 แถมไมได้เปิด aa อีก

crysis ลงมาตั้งนานแล้วแต่ยังอยู่ที่ recovery ครับ รอลื่นๆค่อยเล่นให้จบ
    เปลี่ยนไปหลายอย่างก็ยังไม่ลื่นอยู่ดี นอกจาก ปรับ Medium
    ยังไม่ได้ลอง แพท1.2นะครับเห็นว่า fps ดีขึ้นหน่อย

สรุปเลย สันนิษฐาน คอขวดที่ cpu อีกแล้วเหรอครับ
    ถ้า e7200 @ สัก 3.5 fpsในระดับ 1680*1050 ไม่ต้องaa จะได้สัก30fps ขึ้นไปไหมครับ อยากรู้เผื่อจะได้เปลี่ยนอีกครั้งสุดท้าย

ล่าสุดไม่ตุกแล้วนะครับ ตอนนี้ fps 30 ขึ้น
    พอดีเอา natural mod ออกไม่สมบูรณ์
    ตอนนี้เล่น High อย่างเดียว โอเค เลย 1680*1050

mod นั้นแสงจะดีขึ้นหน่อย คือแสงมันจะแยงตา
    แต่แลกกับ fps ลดลง
    ผมเอาออกดีกว่า 55
    หวิดเสียตังซะแล้ว
    Last edited by acquiesce; 8 Aug 2008, 20:12:04.

รอท่านต่อไป มาตอบ...

Comment

กำ ซ้ำ...

Comment

ผมเปิด สุงสุด เซ็ทจอเต็มที่ 17 นิ้ว ไม่มี AA หรือ AF บน 3870 ไม่กระตุกเลยอะครับ แปลกจริงๆ

Comment

cpu กับ แรม เลยคับ
          ผมเล่น 9800GTX ก็กระตุกในบ้างฉากอะคับ ปรับ high ไม่ได้เลย ต้องกลางๆ
          สเปกตามลายเซนเลย ( ผมเทส แบบกาดตัวเดียวให้แล่ว ตัดระบบ SLI ไป )

Comment

กระตุกก็ปรับ Res ให้มันต่ำลงสิครับ

Comment

Originally posted by nests View Post
              ผมเปิด สุงสุด เซ็ทจอเต็มที่ 17 นิ้ว ไม่มี AA หรือ AF บน 3870 ไม่กระตุกเลยอะครับ แปลกจริงๆ

ไม่แปลกครับ

Comment

L2 หรือ RAM อาจจะไม่พอ

Comment

Originally posted by nests View Post
                  17 ก็ 1024*768 มันก็ไหวสิครับ

กระตุกก็ปรับ Res ให้มันต่ำลงสิครับ
                  ใช่ครับแต่ผม แต่อยากได้เท่าที่จอทำได้มากกว่า

ใครการันตีได้ว่า เปลี่ยน cpu แล้วจะได้ fps ที่30ขึ้นไปป่ะครับ กลัวเปลี่ยนแล้วไม่คุ้มกันอีก

Comment

บอกแล่วอย่าสแกนไวรัสตอนเล่นเกมส์ มันจะกระตุก -*- เกี่ยวปะนิ

Comment

driver nvidia มันมีปัญหาอยู่ด้วยอ่ะสิมันจะเป็นก่ะCrysisก่ะneed แปลกมากระตุกโครต ส่วนcpuลองยื้มเพื่อนมาเล่นก่อนดีกว่านะ e7200 ถ้ามันลื่นก็ค่อยซื้อใหม่ ก็กลัวว่าซื้อมาแล้วไม่คุ้มครับ

Comment

ก็รู้เรื่องความดุดันของ Crysis กันดียุว่าแหลกสเป็กสุดตรีน ทางเดียว SLI ผมว่าหายห่วงไม่น่ามีปัญหา 9800GTX SLI ว่าอยากลองเหมือนกันคงแหลกไฟน่าดู

Comment

cpu ครับ

Comment

เหอะๆ
                            ผมใชโหมดnatural[1].mod.2.0.2
                            มันช่วยให้เฟรม25เสมอ
                            ส่วนจอคับทำใจเถอะความละเอียดเท่านั้นผมแนะนำใช้1400*900 1280*800 อันนี้ไงก็รอด
                            เพราะผมใช้อยู่9600GT กะAthlonx2 3800@2.3เอง
                            อิอิ

Comment

ผมว่ามันตันที่ cpu คับ เคยลองแล้วถ้าL2 น้อยเวลามันพักข้อมูล มันจะเกิดคอขวด

Comment

Working...
                              X